கூட்டரசு நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பில் பொதுமக்களை தவறாக வழிநடத்துவதை நிறுத்துங்கள்; நிக் நஸ்மி PAS கட்சிக்கு வலியுறுத்தல்

பிகேஆர் துணைத் தலைவர் நிக் நஸ்மி நிக் அஹ்மட், கிளந்தான் ஷரியா குற்றவியல் கோட் (I) சட்டம் 2019 இல் உள்ள 16 விதிகளை ஃபெடரல் நீதிமன்றத்தின் வேலைநிறுத்தம் குறித்து பொதுமக்களை தவறாக வழிநடத்துவதை நிறுத்துமாறு PAS கட்சியை வலியுறுத்தியுள்ளார். PAS தலைவர் அப்துல் ஹாடி அவாங் மற்றும் பொதுச்செயலாளர் தக்கியுதீன் ஹசான் ஆகியோர் பிரச்சினையை புரிந்து கொண்டுள்ளனர். ஆனால் முஸ்லிம்கள் மத்தியில் தங்கள் சொந்த நலன்களுக்காக அச்சத்தை ஏற்படுத்துவதற்காக “வேண்டுமென்றே நடிக்கின்றனர்” என்று நிக் நஸ்மி கூறினார்.

மலேசியாவின் வளர்ச்சிக்கு அடித்தளமாக விளங்கும் கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பை அவமதித்து மக்களை குழப்புவதை பாஸ் நிறுத்த வேண்டும் என்று அவர் இன்று தனது முகநூல் பதிவில் கூறியுள்ளார். அரசியல் ஆதாயத்திற்காக, குறிப்பாக சமய விஷயங்களில் சட்ட தொழில்நுட்பங்களைப் பயன்படுத்துவது பாஸ் கட்சியின் “பொறுப்பற்ற செயல்” என்று அவர் விவரித்தார். இது போன்ற ஒரு பிரச்சாரம் மக்களிடையே குழப்பத்தையும் வெறுப்பையும் மட்டுமே விதைக்கும். மேலும் மலேசியாவை முன்னோக்கி கொண்டு செல்ல முடியாது என்று அவர் கூறினார்.

மலேசியாவின் முன்னாள் குடியேற்றவாசிகளால் “செல்வாக்கு பெற்ற” மனநிலை மற்றும் அறிவுத்திறன் கொண்ட சில “ஞானமற்ற” நீதிபதிகள் இருப்பதாக நேற்று ஹாடி கூறினார். மாராங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் யாரையும் குறிப்பாக குறிப்பிடவில்லை என்றாலும், மறைந்த முன்னாள் பிரபு ஜனாதிபதி சலே அபாஸ் போன்ற முந்தைய நீதிபதிகள் இஸ்லாமிய சட்டத்தை ஓரங்கட்டுவதற்கான முயற்சிகளை ரசிக்கவில்லை என்றார்.

பெரிக்காத்தான் நேஷனல் துணைத் தலைவர், “உண்மையான இஸ்லாத்திலிருந்து” தங்களைத் தவறாக வழிநடத்தும் முயற்சிகளை முஸ்லிம்கள் எதிர்க்க வேண்டும் என்றும் கூறினார். கடந்த வாரம் கிளந்தான் சட்டத்தின் 16 விதிகளை ரத்து செய்வதற்கான உச்ச நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பு மற்ற மாநிலங்களில் உள்ள ஷரியா சட்டங்களையும் அச்சுறுத்தும் என்று தகியுதீன் கூறினார். இது ஷரியா சட்டத்திற்கான ‘கருப்பு வெள்ளி’. ஒரு மாநிலத்தின் ஷரியா குற்றவியல் சட்டம் ரத்து செய்யப்பட்டால், அது மற்ற எல்லா மாநிலங்களிலும் சட்டத்தை ஒரு ஆபத்தான நிலையில் வைக்கிறது என்று நீதிமன்றம் அதன் தீர்ப்பை வழங்கிய பிறகு அவர் மேற்கோள் காட்டினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here