நிக் எலினுக்கு எதிரான கொலை மிரட்டல்கள் இஸ்லாம் அச்சுறுத்தல் அல்ல என்கிறது பாஸ் சிலாங்கூர்

சிலாங்கூர் பாஸ் வழக்கறிஞர் நிக் எலின் ஜூரினா நிக் அப்துல் ரஷித் மீதான கொலை மிரட்டல்களுக்கு கண்டனம் தெரிவித்துள்ளது. அவருடைய சட்டரீதியான சவால் கிளந்தனின் ஷரியா குற்றவியல் சட்டச் சட்டத்தின் 16 விதிகள் அரசியலமைப்பிற்கு முரணானது என்று அறிவிக்கப்பட்டது.

சிலாங்கூர் பாஸ் துணைத் தலைவர் ஷாஃபி நகா, அச்சுறுத்தல்கள் குறித்து மாநில அத்தியாயம் தீவிரமாக அக்கறை கொண்டுள்ளது என்றார். குற்றவாளிகள் மீது நீதிமன்றத்தில் குற்றஞ்சாட்டப்படும் வகையில், போலீஸ் விசாரணையை துரிதப்படுத்த வேண்டும் என்று அவர் கேட்டுக் கொண்டார்.

நிக் எலினுக்கு மரண அச்சுறுத்தல்கள், நிரூபிக்கப்பட்டால் அது ஷரியா சட்டங்களைப் பாதுகாப்பது என்ற பெயரில் இருந்தாலும் கூட, இஸ்லாமிய ஒழுக்கங்கள் மற்றும் நெறிமுறைகள் மற்றும் சட்டத்திற்கு முரணான ஒரு தீவிரச் செயல் ஆகும். இத்தகைய செயல்களை சிலாங்கூர் பாஸ் வன்மையாகக் கண்டிக்கிறது என்று சுங்கை ரமாலின் சட்டமன்ற உறுப்பினரான ஷாஃபி கூறினார்.

நிக் எலினின் அரசியலமைப்பு சவாலுக்கு பாஸ் எதிர்ப்பு தெரிவித்தாலும், இஸ்லாமிய கட்சி “பொது அமைதிக்கு குந்தகம் ஏற்படாமல்” அமைதியான முறையில் மட்டுமே செய்தது என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

ஃபெடரல் கோர்ட் கிளந்தான்  ஷரியா சட்டத்தில் 16 விதிகளை மத்திய அரசமைப்புச் சட்டத்தை மீறுவதாகக் கூறி, பல கொலை மிரட்டல்களை நிக் எலின் உறுதிப்படுத்தியதை அடுத்து, பொலிசார் மூன்று அறிக்கைகளைப் பெற்றனர் மற்றும் மூன்று விசாரணை ஆவணங்களைத் திறந்தனர். நிக் எலின் மற்றும் அவரது மகள் டெங்கு யாஸ்மின் நஸ்டாஷா டெங்கு அப்துல் ரஹ்மான் ஆகியோர் சட்டத்தில் 18 விதிகளை சவால் செய்தனர். ஆனால் இரண்டு விதிகளுக்கு தங்கள் ஆட்சேபனையை வாபஸ் பெற்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here