பெர்னாஸ் 2025 ஆம் ஆண்டிற்குள் 5,000 franchise தொழில்முனைவோரை உருவாக்க இலக்கு வைத்துள்ளது.

டத்தோ ரமணன்

Perbadanan Nasional Bhd (Pernas) 2025 ஆம் ஆண்டுக்குள் 5,000 ஃபிரான்சைஸ் தொழில்முனைவோரை உருவாக்குவதை இலக்காகக் கொண்டுள்ளது. இதில் 90% க்கும் அதிகமான குறு, சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்கள் அடங்கும். பங்குதாரர்களின் நிதியில் மொத்தமாக RM1.47 பில்லியன் ஈடுபடுத்தப்பட்டுள்ளது என்று துணை தொழில்முனைவோர் மற்றும் கூட்டுறவு மேம்பாட்டு அமைச்சர் டத்தோ ஆர். ரமணன் கூறினார்.

பெர்னாஸ் 1969 ஆம் ஆண்டு முதல் நிறுவப்பட்டது. 2000 ஆம் ஆண்டு முதல் உரிமையாளர் தொழில்துறைக்கு மிக முக்கியமான நிறுவனமாக மாறியிருக்கிறது. இந்த நிறுவனம் நிறுவப்பட்டு 55 ஆண்டுகள் ஆகிறது. அப்போதிலிருந்து (2000) பெர்னாஸ் வழங்கிய உரிமையின் நிதி RM441 மில்லியன் ஆகும். மொத்த முதலீடு RM709 மில்லியன் ஆகும். அந்த எண்ணிக்கையில், 5,000 க்கும் மேற்பட்ட தொழில்முனைவோர் உருவாகியுள்ளனர். மேலும் 35,000 வேலை வாய்ப்புகளை உருவாக்கியுள்ளனர் என்று அவர் செவ்வாயன்று (பிப். 20) பெர்னாஸுக்கு விஜயம் செய்த பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

பெர்னாஸ், உரிமையாளர் தொழில் மற்றும் அதன் தொழில்முனைவோரை மேம்படுத்துவதற்கும் விரிவுபடுத்துவதற்கும் மிக முக்கியமான நிறுவனமாக இருப்பதாகவும், அதன் மூலம் நாட்டின் பொருளாதாரத்தை மேம்படுத்த உதவுகிறது என்றும் அவர் கூறினார்.

உரிமையாளர் தொழில்முனைவோர், குறிப்பாக PMKS, உயர் மட்டத்திற்கு உருவாக்கப்படுவதை உறுதி செய்வதே எங்கள் நோக்கம்; வாய்ப்பு அனைவருக்கும் உள்ளது, நீங்கள் வாய்ப்பைப் பயன்படுத்தி கடினமாக உழைக்க வேண்டும்… அவர்கள் மட்டும் இருக்க வேண்டும் என்று நாங்கள் விரும்பவில்லை. ஸ்டால், ஆனால் விமான நிலையம் உட்பட பல்பொருள் அங்காடிகள் மற்றும் ஹைப்பர் மார்க்கெட்களில் ஊடுருவ முடியும். பெர்னாஸ் கோலாலம்பூரில் மட்டுமல்லாது பிற மாநிலங்களிலும் நடத்தப்படும் B40 அதிகாரமளிக்கும் திட்டம் போன்ற பல்வேறு ஆதரவு நிகழ்ச்சிகளையும் நடத்தியுள்ளது… எதிர்காலத்தில் அதிக வேலை வாய்ப்புகள் உருவாகும் என்றும் நம்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

மற்றொரு வளர்ச்சியில், ரமணன் கூறுகையில், 1998 ஆம் ஆண்டு உரிமைச் சட்டம் இப்போது தொழில்முனைவோர் மேம்பாடு மற்றும் கூட்டுறவு அமைச்சகத்தின் கீழ் கொண்டுவரப்பட்டது, அமைச்சரவை முடிவு செய்தது. முன்னதாக, உரிமைச் சட்டம் உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமைச்சகத்தின் கீழ் இருந்தது. தொழில்முனைவோர் மேம்பாடு மற்றும் கூட்டுறவுத்துறை அமைச்சர் டத்தோ இவான் பெனடிக், பெர்னாஸின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி (CEO) காலியிடத்திற்கு மாற்றாக ஓரிரு நாட்களில் அறிவிப்பார் என்றும் ரமணன் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here