நான் என் வேலையைச் செய்திருக்கிறேன் மற்றும் KPIயை நிறைவேற்றியிருக்கிறேன் என்கிறார் அம்மார்

­டத்தோ டாக்டர் அம்மார் அப்துல் காபர், மலேசிய சுற்றுலா தலைமை இயக்குநராக இருந்த அவரது சேவைகள் நீக்கப்பட்டதால், அவர் தனது வேலை எதிர்பார்ப்புகளை நிறைவேற்றியதாகக் கூறுகிறார். கடந்த ஆண்டு சுற்றுலாப் பயணிகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்ததை ஆதாரமாகக் காட்டி, முக்கிய செயல்திறன் குறிகாட்டிகளை (KPI) நிறைவேற்றியதாக அவர் கூறினார்.

எனது செயல்திறன் மோசமாக இருந்திருந்தால், சுற்றுலாப் பயணிகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்திருக்குமா?. தி ஸ்டாரிடம் பேசிய அம்மார், தனது சேவை நாட்டுக்கு என்று கூறினார். நான் தேசத்திற்காக வேலை செய்கிறேன். தியோங் கிங் சிங்கிறாக அல்ல. நான் சுற்றுலாத் துறைக்காகப் பணிபுரிகிறேன். தியோங் கிங் சிங்கிற்காக அல்ல என்று அவர் கூறினார். சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சர் பிப்ரவரி 22 தேதியிட்ட கடிதத்தில் கையெழுத்திட்டார். அது நாளை முதல் தனது சேவையை நிறுத்துவதாக அவருக்கு அறிவித்தது.

அவர் மீது புகார்கள் கூறப்படுவது பற்றி அம்மார் மீண்டும் மீண்டும் கேள்வி எழுப்பினார்: “யார்? யார்  புகார்களை வழங்கியது?” இதுபோன்ற புகார்கள் மற்றும் அவரை பதவியில் இருந்து நீக்குவது அவரது நற்பெயருக்கு களங்கத்தை ஏற்படுத்தும் என்றார்.

அவர் கூறப்படும் “சந்திப்பு இல்லாமை” தொடர்பான விஷயங்களை பின்னர் பேசுவேன் என்று கூறினார். 59 வயதான அம்மார், துணைத் தலைமை இயக்குநர்  (திட்டமிடல்) பதவி இறக்கம் செய்யப்பட்டதற்கான அதிகாரப்பூர்வ கடிதம் இன்னும் வரவில்லை என்றார்.

புதிய பாத்திரத்தை ஏற்றுக்கொள்வதற்கான தனது விருப்பத்தை அவர் சுட்டிக்காட்டினார். ஆனால் இப்போதைக்கு, நாளை அலுவலகத்திற்கு செல்வது தான் தனது திட்டம் என்று கூறினார். திங்கட்கிழமை காலை அலுவலகத்திற்குத் திரும்பி, இரண்டாவது கடிதம் (புதிய பதவியைப் பற்றியது) எனது மேசையில் உள்ளதா என்பதைச் சரிபார்க்க திட்டமிட்டுள்ளேன்.

இதையடுத்து, என்னை அமைதிப்படுத்த சிறிது நேரம் ஒதுக்குவதற்காக ஒரு வார விடுப்புக்கு விண்ணப்பிக்க விரும்புகிறேன். தலைமை இயக்குநர் பதவியில் இருந்து நீக்கப்பட்டதை எதிர்த்து மேல்முறையீடு செய்வதற்கான சாத்தியக்கூறுகள் குறித்து, எந்த முடிவையும் எடுப்பதற்கு முன் இரண்டாவது அறிவிப்பு கடிதத்தை முறையாகப் பெறும் வரை காத்திருப்பதாக அவர் கூறினார்.

வெள்ளிக்கிழமை இரவு, அவரது பணிநீக்கம் பற்றிய செய்தி ஊடகங்களில் வெளிவந்தபோது, ​​​​அம்மார் தி ஸ்டாரிடம் கூறுகையில், திடீர் நிகழ்வுகளால் தான் வருத்தமடைந்தேன். 36 ஆண்டுகள் பணியாற்றிய பிறகு, எனது அனுபவங்களைக் கொண்டு, என்னை இப்படி நடத்தக்கூடாது என்று வருத்தமாக உணர்கிறேன் என்று அவர் கூறினார். அமைச்சரை சந்திக்க பலமுறை கோரிய போதும் அது நிராகரிக்கப்பட்டது என்றும் அவர் கூறியிருந்தார். கடந்த ஆண்டு ஏப்ரலில் தலைமை இயக்குநர்  பொறுப்பை ஏற்ற அம்மார், பிப்ரவரி 2025 இல் ஓய்வு பெறவிருந்தார்.

முன்னதாக, அவர் ஏப்ரல் 10, 2023 அன்று ஓய்வு பெற்ற டத்தோ ஜைனுதீன் அப்துல் வஹாப்பிடம் இருந்து பொறுப்பேற்றுக் கொள்வதற்கு முன், அவர் சுற்றுலா மலேசியாவின் அனைத்துலக மேம்பாட்டுப் பிரிவின் (அமெரிக்கா, ஐரோப்பா மற்றும் ஓசியானியா) மூத்த இயக்குநராக இருந்தார்.

1999 மற்றும் 2008ல் முறையே ஒசாகா மற்றும் மாஸ்கோவில் நிதிப் பிரிவு இயக்குநர் மற்றும் வெளியுறவுத்துறை இயக்குநராக அம்மார் கடந்த காலங்களில் பல்வேறு பொறுப்புகளை வகித்துள்ளார். அவர் 2005 இல் சுற்றுலா மலேசியா கெடா/பெர்லிஸின் மாநில இயக்குனராகவும் பணியாற்றினார். 2021 ஆம் ஆண்டில், கோவிட்-19 தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட சுற்றுலாத் துறையில் மீட்பு முயற்சிகளை இயக்க பயண குமிழி பணிக்குழுவின் செயலகத்திற்கு அவர் தலைமை தாங்கினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here