அரச உரை மீதான விவாதத்தின்போது MPயின் பேச்சு; மாமன்னரிடம் மன்னிப்பு கோருமாறு உத்தரவு

கோலாலம்பூர்: அரச உரைக்கு நன்றி தெரிவிக்கும் தீர்மானத்தின் மீதான விவாதத்தின் போது தவறாகப் பேசியதற்காக மாமன்னர் சுல்தான் இப்ராஹிமிடம் மன்னிப்பு கேட்கும்படி நாடாளுமன்ற உறுப்பினருக்கு உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது. டத்தோ அஸ்மான் நஸ்ருதின் (PN-Padang Serai) மக்களவை சபாநாயகர் டான்ஸ்ரீ ஜோஹாரி அப்துல் அவர்களால் எழுந்து நின்று மன்னிப்பு கேட்கும்படி உத்தரவிட்டார். விவாதங்களில் அவ்வாறு செய்யும்போது எனது தவறு மற்றும் கவனக்குறைவுக்காக நான் மன்னிப்பு கேட்டுக்கொள்கிறேன். எதிர்காலத்தில் இதுபோன்ற தவறுகளை மீண்டும் செய்ய மாட்டேன் என்று நான் உறுதிமொழி எடுத்துக்கொள்கிறேன் என்று அவர் வியாழக்கிழமை (பிப் 29) மக்களவையில் கூறினார்.

சுல்தான் இப்ராஹிமின் தந்தையான சுல்தான் இஸ்கந்தர் என்று அஸ்மான் தவறாகப் பேசினார். புதன்கிழமை (பிப்ரவரி 28) அரச முகவரியில் நன்றி தெரிவிக்கும் தீர்மானத்தின் மீது விவாதம் நடத்தும் போது அவர் அவ்வாறு கூறினார். நாடாளுமன்றத்தில் குறிப்பிடப்பட்டதால், இது ஒரு கடுமையான குற்றம் என்று ஜோஹாரி கூறினார். குறிப்பாக Malay Royals   குறித்து சில விஷயங்களில் எல்லை மீற வேண்டாம் என்றும் அவர் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு நினைவூட்டினார். இது ஒரு பாடமாக இருக்கட்டும். இனி மீண்டும் செய்யக்கூடாது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here