மார்ச் 12ஆம் தேதி தொடங்குகிறது இஸ்லாமியர்களுக்கான ரமலான் நோன்பு

கோலாலம்பூர்: மலேசியாவில் உள்ள இஸ்லாமியர்கள் ரமலான் நோன்பினை செவ்வாய்க்கிழமை (மார்ச் 12) தொடங்குவார்கள் என்று ஆட்சியாளர்களின் முத்திரை காப்பாளர் தெரிவித்துள்ளார். மாமன்னர் சுல்தான் இப்ராகிமின் உத்தரவின் பேரில், ஆட்சியாளர்களின் ஒப்புதலுக்குப் பிறகு தேதி நிர்ணயம் செய்யப்பட்டதாக டான்ஸ்ரீ சையத் டேனியல் சையத் அஹ்மத் கூறினார். இந்த அறிவிப்பு ஞாயிற்றுக்கிழமை இரவு (மார்ச் 10) ரேடியோ டெலிவிசியன் மலேசியாவில் (RTM) நேரடியாக ஒளிபரப்பப்பட்டது.

மலேசியாவில் ரமலான் மாத தொடக்கத்திற்கான சந்திரனை பார்க்கும் நிகழ்ச்சி ஞாயிற்றுக்கிழமை (மார்ச் 10) மேற்கொள்ளப்படும் என்று ஆட்சியாளர்களின் முத்திரை காப்பாளர் அலுவலகம் முந்தைய அறிக்கையில் அறிவித்தது.

ஜோகூரில் உள்ள பொந்தியான் கெச்சில் மற்றும் கம்போங் பாலிக் பத்து, தஞ்சோங் பிடாரா, மலாக்காவில் உள்ள ஃபலாக் அல்-கவாரிஸ்மி வளாகம் உட்பட நாடு முழுவதும் 29 இடங்களில் பிறை பார்ப்பதாக அது கூறியது. கோவிட் -19 தொற்றுநோய் காரணமாக நாட்டில் உள்ள முஸ்லிம்கள் கடந்த மூன்று ரமலான்களை நிலையான இயக்க நடைமுறைகளின் (SOP) கீழ் கழித்துள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here