எதிர்கட்சி MPகளின் ஒதுக்கீடு தொடர்பாக 4 முறை ஃபாடில்லாவை சந்தித்துள்ளேன் என்கிறார் ஷாஹிதான்

எதிர்க்கட்சி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களின் ஒதுக்கீடு தொடர்பாக துணைப் பிரதமர் ஃபாடில்லா யூசோப்புடன் ஏற்கனவே நான்கு முறை பேச்சுவார்த்தை நடத்தியதாக பாஸ் தலைவர் ஷாஹிதான் காசிம் கூறியுள்ளார். நான் தனிப்பட்ட முறையில் (ஃபாடில்லா) பல்வேறு விஷயங்களில் பலமுறை சந்தித்துள்ளேன். அதன் போது நான் எம்.பி.க்களுக்கான ஒதுக்கீடுகள் என்ற தலைப்பையும் எழுப்பினேன்.

YB Apa Cerrr போட்காஸ்டின் எபிசோடில், “நான் அவரை அதிகாரப்பூர்வமாக நான்கு முறை சந்தித்தேன் என்று அவர் கூறினார். அரசாங்கத்தில் இருந்தாலும் நாங்கள் அனைவரும் நண்பர்கள். ஆராவ் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ஷாஹிதான், இந்த ஒதுக்கீடுகள் தொடர்பாக எதிர்க்கட்சிகளுக்கும் அரசாங்கப் பிரதிநிதிகளுக்கும் இடையிலான சந்திப்புகள் இரண்டு முறை நடைபெற்றதாகவும் இதில் இரு தரப்பிலிருந்தும் தலைமைக் கொறடாக்கள் ஈடுபட்டதாகவும் கூறினார்.

மூன்றாவது கூட்டம் நேற்று நடக்கவிருந்தது. ஆனால் அது நடக்கவில்லை. ஏன் என்று எனக்குத் தெரியவில்லை என்று அவர் கூறினார். அரசாங்கத்தின் வளர்ச்சித் திட்டங்களில் எதிர்க்கட்சிகளின் தொகுதிகளை கவனிக்க வேண்டாம் என்று ஷாஹிடன் கேட்டுக் கொண்டார். கடந்த ஆண்டு செப்டம்பரில், பிரதமர் அன்வார் இப்ராகிம், எதிர்க்கட்சி  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களின் ஒதுக்கீட்டைப் பெற விரும்பினால், மத்திய அரசிடம் பேச்சுவார்த்தை நடத்த வேண்டும் என்றார்.

பக்காத்தான் ஹராப்பான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் எதிர்க்கட்சியில் இருந்தபோது எப்படி நடந்துகொண்டார்கள் என்பதை அறிந்துகொள்ளுமாறு எதிர்க்கட்சி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களிடம் அன்வார் கூறினார்.

அரசாங்கத்தின் அழைப்பு இருந்தபோதிலும், எதிர்க்கட்சிகள் ஒதுக்கீடுகளுக்கான கோரிக்கையை சமர்ப்பிக்கவில்லை என்று ஃபாடில்லா கூறினார். கடந்த ஆண்டு நவம்பர் 3 ஆம் தேதி, பெரிக்காத்தான் நேஷனல் தலைமைக் கொறடா தக்கியுதீன் ஹசான், ஃபாடில்லா கூட்டணி பேச்சுவார்த்தையைத் தொடரவில்லை. ஏனெனில் PN நிதி ஒதுக்கீடுகளை முறையாகக் கோர வேண்டும் மற்றும் சில உறுதிமொழிகளை வழங்க வேண்டும் என்று அரசாங்கம் கோரியது. எவ்வாறாயினும், கோத்தா பாரு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் இந்த உத்தரவாதங்கள் அல்லது அரசாங்கத்தால் கோரப்பட்ட வாக்குறுதிகளை குறிப்பிடவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here