கடத்தல் கும்பலிடம் இருந்து 6 மில்லியன் மதிப்பிலான 8 சொகுசு கார்களை பறிமுதல் செய்த எம்ஏசிசி

நாட்டிற்குள் புகையிலை, சிகரெட் மற்றும் மதுபானங்களை கடத்தியதாக நம்பப்படும் கும்பல் மீதான விசாரணையில், மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) சுமார் 6 மில்லியன் ரிங்கிட் மதிப்புள்ள எட்டு சொகுசு கார்களை பறிமுதல் செய்துள்ளது. இந்த கார்கள், அமலாக்க முகமை அதிகாரிகளுக்கு லஞ்சம் கொடுக்கும் இடைத்தரகர்களாக சம்பந்தப்பட்ட அல்லது செயல்படும் நிறுவனங்களுக்கு சொந்தமான பல நபர்களுக்கு சொந்தமானது என்று தெரியவந்துள்ளது.

எம்ஏசிசி, உள்நாட்டு வருவாய் வாரியம் மற்றும் பேங்க் நெகாரா ஆகியவை இணைந்து நடத்திய சிறப்பு நடவடிக்கையின் போது பறிமுதல் செய்யப்பட்ட 8 பேரில் இரண்டு லம்போர்கினி சூப்பர் கார்கள் இருப்பதாக வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. இதுவரை நடத்தப்பட்ட விசாரணையில் கும்பல் பணமோசடியில் ஈடுபட்டுள்ளது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது என்று ஒரு வட்டாரம் தெரிவித்தது. கடந்த வாரத்தில் 5 அரசு ஊழியர்கள் உட்பட 11 பேர் விசாரணையில் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்.

இந்த கும்பல் மூலம் மேற்கொள்ளப்பட்ட கடத்தல் மூலம் வரி வருவாயில் 400 மில்லியன் ரிங்கிட் கசிவு ஏற்பட்டுள்ளதாக ஆதாரங்கள் தெரிவிக்கின்றன. அரச ஊழியர்கள் உட்பட பல நபர்களுக்கு 8 மில்லியன் ரிங்கிட் லஞ்சமாக கொடுக்கப்பட்டதும் ஆரம்ப விசாரணையில் தெரியவந்துள்ளது. கும்பல் 2018 முதல் செயல்பட்டு வருவதாக நம்பப்படுகிறது. எம்ஏசிசியின் பணமோசடி தடுப்புப் பிரிவு இயக்குநர் டத்தோ முகமட் ஜம்ரி ஜைனுல் அபிடின் கைப்பற்றப்பட்டதை உறுதிப்படுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here