இஸ்ரேலிய நபரின் வழக்கில் மேலும் சந்தேக நபர்களை போலீசார் தேடி வருகின்றனர்

கோலாலம்பூர்: கடந்த வாரம் கைது செய்யப்பட்ட இஸ்ரேலிய நபருடன் தொடர்புடைய மற்ற சந்தேக நபர்களை போலீசார் தீவிரமாகத் தேடி வருகின்றனர் என்று போலீஸ் படைத்தலைவர் ரஸாருதீன் ஹுசைன் தெரிவித்தார் அந்த இஸ்ரேலிய பிரஜை ஏன் மலேசியாவில் இருக்கிறார் என்பது குறித்து விசாரணையை தொடர்ந்த நிலையில் இரண்டு அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட நபர்களை போலீசார் தேடி வருவதாக அவர் கூறினார்.

துப்பாக்கிகளை வைத்திருந்தமை தொடர்பில் சந்தேகநபர்கள் – உள்ளூர் மற்றும் வெளிநாட்டு பிரஜைகள் – தேடப்பட்டு வருவதாக அவர் இங்கு நடைபெற்ற செய்தியாளர் சந்திப்பில் தெரிவித்தார். 23க்கும் மேற்பட்ட சாட்சிகள் வாக்குமூலம் அளித்துள்ளனர் என்றார். கடந்த வாரம், ஜாலான் அம்பாங்கில் உள்ள ஒரு ஹோட்டலில் 36 வயதான இஸ்ரேலிய நபரை போலீசார் கைது செய்தனர் மற்றும் 200 தோட்டாக்களுடன் ஆறு துப்பாக்கிகளையும் பறிமுதல் செய்தனர்.

இஸ்ரேலிய ஊடகங்கள் சந்தேக நபரை ஷாலோம் அவிட்டன் என அடையாளம் கண்டுள்ளன, அவர் முஸ்லி சகோதரர்களின் குற்றக் குடும்பத்துடன் தொடர்புடையவர் என்று கூறப்படுகிறது. அவிட்டன் ஒரு குடும்பத்தின் தலைவரை குறிவைக்க மலேசியாவில் இருப்பதாக கூறப்படுகிறது. அவிட்டனுடன் சந்தேகத்திற்குரிய தொடர்புகள் காரணமாக மூன்று மலேசியர்கள் வெள்ளிக்கிழமை கைது செய்யப்பட்டதாக ஐஜிபி பின்னர் உறுதிப்படுத்தினார்.

அவர்கள் அவிட்டனுக்கு துப்பாக்கி விற்றதாக சந்தேகிக்கப்படும் ஒரு தம்பதி மற்றும் அவரது ஓட்டுநராக செயல்பட்டதாக நம்பப்படும் ஒரு நபரை உள்ளடக்கியது. அவிட்டன் உண்மையில் ஒரு இஸ்ரேலிய ஏஜென்டாக இருக்கிறாரா என்றும், அவர் தனியாக செயல்படுகிறாரா என்றும் போலீசார் ஆராய்ந்து வருகின்றனர்.

சந்தேக நபர் மலேசியாவில் தங்கியிருந்த காலத்தில் சிக் சாவர், க்ளோக் 27, மற்றும் ஸ்மித் மற்றும் வெசன் கைத்துப்பாக்கிகள் உட்பட அனைத்து துப்பாக்கிகளையும் வாங்கியதாகக் கூறியதாக ரஸாருதீன் கூறினார். சந்தேக நபர் பிரெஞ்சு கடவுச்சீட்டுடன் நாட்டிற்குள் நுழைந்ததாகவும், ஆனால் விசாரணையின் போது தனது இஸ்ரேலிய கடவுச்சீட்டை ஒப்படைத்ததாகவும் ரஸாருதீன் கூறினார்.

நேற்று, உள்துறை அமைச்சர் சைபுஃதீன் நசுத்தியோன் இஸ்மாயில், சந்தேக நபர் முறையான பிரெஞ்சு கடவுச்சீட்டைப் பயன்படுத்தி நாட்டிற்குள் நுழைந்ததாகவும், தேசிய நுழைவுப் புள்ளிகளில் பாதுகாப்பு குறைபாடுகள் பற்றிய கேள்வி எதுவும் இல்லை என்றும் கூறினார். இருப்பினும், மலேசியாவுக்குள் துப்பாக்கிகள் அல்லது பிற கடத்தல் பொருட்களை அனுமதிக்கக்கூடிய இடைவெளிகள் இருப்பதாக ரஸாருதீன் ஒப்புக்கொண்டார். எல்லைகள் பாதுகாப்பாக இருப்பதை உறுதி செய்வதற்காக, நாட்டின் நுழைவுப் புள்ளிகளை போலீசார் தொடர்ந்து பலப்படுத்துவார்கள் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here