எரான் ஹயாவை தேடுவதில் சாதகமான தகவல்கள் எதுவும் இல்லை: ஐஜிபி

கோலாலம்பூர்: மார்ச் 27 அன்று ஆறு துப்பாக்கிகளுடன் கைது செய்யப்பட்ட இஸ்ரேலிய நபரின் இலக்காகக் கூறப்படும் “எரான் ஹயா” என்று அழைக்கப்படும் நபரைப் பற்றி காவல்துறையினருக்கு இதுவரை சாதகமான ஆதாரங்கள் எதுவும் இல்லை என்று போலீஸ் படைத்தலைவர் ரஸாருதீன் ஹுசைன் கூறுகிறார். போலீசாரால் இதுவரை எரானை சாதகமாக அடையாளம் காண முடியவில்லை என்றார்.

அவர் உண்மையானவரா என்பதை நாங்கள் இன்னும் தீர்மானிக்கவில்லை. போலீசார் மேலும் விசாரிக்க வேண்டும் என்று அவர் புக்கிட் அமானில் ஒரு சிறப்பு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார். தி டைம்ஸ் ஆஃப் இஸ்ரேலின் அறிக்கைக்கு பதிலளித்த ரஸாருதீன், காவலில் உள்ள இஸ்ரேலியர் முஸ்லி பிரதர்ஸ் என்று அழைக்கப்படும் கிரிமினல் குழுவுடன் தொடர்புடையவர் என்று கூறினார்.

அந்த அறிக்கையில் இஸ்ரேலியர் ஷாலோம் அவிட்டன் என அடையாளம் காணப்பட்டார். அறிக்கையின்படி, போட்டி குற்றவாளிக் குழுவின் தலைவரைக் கொல்வதற்காக அவிட்டன் மலேசியா வந்ததாக நம்பப்படுகிறது. இரு குழுக்களும் பல மாதங்களாக வன்முறை சண்டையில் ஈடுபட்டதாகவும், டெல் அவிவில் உள்ள அவிட்டனின் வீடு மார்ச் நடுப்பகுதியில் எரானின் கூட்டாளிகளால் கையெறி குண்டுத் தாக்குதலுக்கு இலக்காகியதாகவும் அறிக்கை கூறியது.

இஸ்ரேலிய ஊடகங்களின் அறிக்கைகள் முன்னர் எரான் நாட்டின் குற்றவியல் குழுவின் தலைவரான எய்டன் ஹயாவின் மகன் என்று கூறியது. 2016 ஆம் ஆண்டில், டெல் அவிவ் நீதிமன்றத்தால் ஈடனுக்கு 20 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. இஸ்ரேலிய காட்பாதர் என்றும் அழைக்கப்படும் ஈட்டன், மிரட்டி பணம் பறித்தல் மற்றும் பணமோசடி செய்ததற்காக தண்டிக்கப்பட்டவர்.

2004 இல் இஸ்ரேலுக்குத் திரும்புவதற்கு முன்பு, பல வருடங்கள் அமெரிக்காவில் வாழ்ந்த பிறகு, நியூயார்க்கில் இஸ்ரேலிய மாஃபியா குற்றக் குழுவை ஈட்டன் வழிநடத்தியதாகவும், கொலைக்காக அமெரிக்காவில் 15 ஆண்டுகள் சிறையில் இருந்ததாகவும் கூறப்படுகிறது. தென்னாப்பிரிக்காவில் கிரிப்டோகரன்சி மோசடி மோசடியையும் ஈரான் நடத்தியதாக இஸ்ரேலிய ஊடகங்கள் தெரிவித்துள்ளன.

புதனன்று, ஜாலான் அம்பாங்கில் உள்ள ஒரு ஹோட்டலில் ஆறு கைத்துப்பாக்கிகள் மற்றும் 200 தோட்டாக்களுடன் இஸ்ரேலிய நபரை போலீஸார் கைது செய்தனர். 36 வயதான அவர் மார்ச் 12 அன்று கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையம் வழியாக பிரான்ஸ் பாஸ்போர்ட்டைப் பயன்படுத்தி நாட்டிற்குள் நுழைந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here