துன் மகாதீரின் குற்றச்சாட்டினை ஒதுக்கி தள்ளிய MACC

கோலாலம்பூர்: முன்னாள் பிரதமர் துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமட் தான் தவறு செய்ததாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்டதாகக் கூறியுள்ள கூற்றுகள் குறித்து எந்தக் கருத்தும் தெரிவிக்கப் போவதில்லை என்று எம்ஏசிசி தலைமை இயக்குநர் கூறுகிறார். விசாரணைகள் இன்னும் நடந்து கொண்டிருப்பதால், எங்கள் விசாரணையை முடிக்கும் வரை மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் அதன் கருத்துக்களை ஒதுக்கி வைத்துள்ளது என்று எம்ஏசிசி தலைமை ஆணையர் டான்ஸ்ரீ அஸாம் பாக்கி நியூ ஸ்ட்ரெய்ட்ஸ் டைம்ஸிடம் தெரிவித்தார்.

நேற்று, மகாதீர் தனது மகன் மிர்சானுக்கு ஏஜென்சி அனுப்பிய நோட்டீஸில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளபடி, எம்ஏசிசி தன்னை தவறு செய்ததாக குற்றம் சாட்டியதாக கூறினார். நாட்டின் மிக நீண்ட காலம் பிரதமராக இருந்தவர் நோட்டீஸில் ஒரு வாக்கியத்தை மேற்கோள் காட்டினார். அதில்,  IPJ/RPTNO/0477/2023 அறிக்கை தொடர்பான சட்டத்தின் 23ஆவது பிரிவின் கீழ் ஒரு குற்றத்தை மகாதீர் முகமது செய்துள்ளார். அறிவிப்பில் தனது அடையாள அட்டை எண்ணும் வெளியிடப்பட்டதாக மகாதீர் கூறினார்.

எனக்குத் தெரிந்தவரை, நான் ஒருபோதும் விசாரிக்கப்படவில்லை, ஆனால் இந்த எம்ஏசிசி நோட்டீஸில் நான் ஒரு குற்றம் செய்துவிட்டேன் என்று அவர் நேற்று ஒரு அறிக்கையில் கூறினார். அவர் பில்லியன் கணக்கில் சொத்து வைத்திருப்பதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டாலும், இதற்கு எந்த ஆதாரமும் இல்லை என்று மகாதீர் கூறினார். அவர் செய்த தவறுகளுக்கான ஆதாரங்களை எம்ஏசிசி சமர்ப்பிக்க வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

முன்னதாக, ப்ளூம்பெர்க் அறிக்கையில், மகாதீரின் மகன்கள் டான்ஸ்ரீ மொக்ஸானி மற்றும் மிர்சான் தங்கள் தந்தை MACC விசாரணைக்கு இலக்கானதாகக் கூறினர். தங்கள் சொத்துக்களை அறிவிக்குமாறு கேட்கப்பட்ட மொஹ்க்ஜானி மற்றும் மிர்சான் ஆகியோர் மகாதீர் மீதான விசாரணையில் உதவுமாறு உத்தரவிடப்பட்டதாகக் கூறினர். 1981 ஆம் ஆண்டு அவர்களின் தந்தை பிரதமரானபோது எம்ஏசிசியிடம் தங்கள் சொத்துக்களை அறிவிக்குமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here