நாட்டின் நுழைவாசலில் கடத்தலை எதிர்த்துப் போராட AI ஸ்கேனர்கள்: சுங்கத்துறை

புத்ராஜெயா: நாட்டின் நுழைவாசலில் கடத்தலைக் கண்டறியவும் தடுக்கவும் செயற்கை நுண்ணறிவு (AI) பொருத்தப்பட்ட கூடுதல் ஸ்கேனர்களை சுங்கத் துறை வெளியிடும். கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையம் (KLIA), கெடா, பெர்லிஸ், பேராக், பினாங்கு, ஜோகூர், சபா மற்றும் சரவாக் ஆகிய இடங்களில் 40 ஸ்கேனர்கள் வைக்கப்படும் என்று சுங்கத் துறை உதவி இயக்குநர் (அமலாக்கம்) ரிபுவான் அப்துல்லா தெரிவித்தார்.

இதுகுறித்து அவர் செவ்வாய்க்கிழமை (ஏப்ரல் 30) சுங்கத் துறை தலைமையகத்தில் செய்தியாளர்களிடம் கூறுகையில், இந்த ஆண்டு மே மாத இறுதிக்குள் இந்த ஸ்கேனர்கள் முழுமையாகச் செயல்படத் தொடங்கும். ஸ்கேனிங் செயல்பாட்டின் போது எடுக்கப்பட்ட படங்களை பகுப்பாய்வு செய்வதில் AI தொழில்நுட்பம் தனது பணியாளர்களுக்கு உதவும் என்று அவர் விளக்கினார். இது கடத்தல் நடவடிக்கைகளை கண்டறிய உதவும்.

KLIA இல் கடந்த ஆண்டு இறுதியில் இருந்து AI பொருத்தப்பட்ட ஸ்கேனர்களை துறை பயன்படுத்துகிறது என்றார். இந்த ஸ்கேனர்கள் நல்ல முடிவுகளைக் காட்டியுள்ளன, மேலும் நாங்கள் பல கைதுகள் மற்றும் பறிமுதல் செய்துள்ளோம். குறிப்பாக KLIA இல் போதைப்பொருள் கடத்தல் முயற்சிகள் காரணமாக என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here