ஜெய்ன் ரய்யான் கொலை விசாரணை இன்னும் நடந்து வருகிறது: வழக்கறிஞர்

வழக்கறிஞர் ஃபஹ்மி மொயின்,

குழந்தை புறக்கணிக்கப்பட்டதாக அவரது பெற்றோர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்ட போதிலும், ஆட்டிஸத்தால் பாதிக்கப்பட்ட ஆறு வயதுடைய ஜெய்ன் ரய்யான் அப்துல் மதியின் கொலையை போலீசார் இன்னும் விசாரித்து வருகின்றனர் என்று சிறுவனின் தந்தைக்கு வழக்கறிஞர் கூறுகிறார். ஜெய்ம் இக்வான் ஜஹாரியின் சார்பில் ஆஜரான ஃபஹ்மி மொயின், ஜெய்னைக் கொலை செய்த குற்றவாளியை கண்டறிய போலீஸ் விசாரணையைத் தொடருவர் என்றார்.

இன்று, (ஜெய்னின் பெற்றோர்) குழந்தைகள் சட்டம் 2001 இன் பிரிவு 31(1)(a) இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. ஆனால் குற்றவியல் சட்டம் பிரிவு 302 இன் கீழ் (கொலைக்கான) விசாரணை ஒருபோதும் நிறுத்தப்படவில்லை என்று அவர் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.  உண்மையான குற்றவாளி யார் என்பதைக் கண்டறிய போலீசார் தங்கள் விசாரணையைத் தொடருவார்கள். இதைத்தான் குடும்பமும் சமூகமும் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும். பிரிவு 302இன் கீழ் (பெற்றோர்கள்) மீண்டும் குற்றம் சாட்டப்படுமா என்பது எங்களுக்குத் தெரியாது. இது விசாரணையைப் பொறுத்தது என்றார்.

இதற்கிடையில், ஜைய்னின் தாயார் இஸ்மானிரா அப்துல் மனாப்பின் வழக்கறிஞர் மஹ்மூத் ஜுமாத் கூறுகையில், கணவன்-மனைவி இருவரும் மனச்சோர்வுக்கு உளவியல் சிகிச்சை பெற்று வருகின்றனர். நேசிப்பவரை இழக்கும் எவருக்கும் இது நடக்கக்கூடிய ஒன்று என்று நான் நம்புகிறேன். அதனால் அவர்கள் சிகிச்சை பெற்று வருகின்றனர்  என்றார். முன்னதாக, ஜெய்ம் மற்றும் இஸ்மானிரா ஆகியோர் ஜெய்னை புறக்கணித்து உடல் காயம் ஏற்படும் அபாயத்தை வெளிப்படுத்தியதாக வழக்கு தொடர்ந்தனர். ஒவ்வொருவருக்கும் ஒரு நபர் உத்தரவாதத்துடன் 10,000 ரிங்கிட் ஜாமீன் வழங்கப்பட்டது.

குற்றவியல் சட்டம் 2001 இன் பிரிவு 31(1)(a) இன் கீழ் குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 34 உடன் படிக்கப்பட்டது. அவர்கள் குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் அதிகபட்சமாக 50,000 ரிங்கிட் அபராதம், 20 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம். ஜாலான் PJU 10/1, Damansara Damai இல், டிசம்பர் 5, 2023 அன்று மதியம் 12 மணிக்கும், மறுநாள் இரவு 9.55 மணிக்கும் இடையில் இந்தக் குற்றம் நடந்ததாகக் கூறப்படுகிறது. கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 5ஆம் தேதி டாமன்சரா டாமாயில் ஜெய்ன் காணாமல் போனார். மறுநாள் இறந்து கிடந்தார். பிரேத பரிசோதனையில் தற்காப்பு காயங்கள் உட்பட பல காயங்கள் இருப்பது தெரியவந்தது. அதே நேரத்தில் மரணத்திற்கான காரணம் கழுத்தை நெரித்ததாக நம்பப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here