81 விண்ணப்பங்களில் 51 பேர் ஸ்பூமியைப் பெற தகுதி- காசோலைகளை வழங்கினார் டத்தோ ரமணன்

கோலாலம்பூர்:

இரண்டு மாதங்களுக்கு முன் தொடங்கப்பட்ட Goes Big Indian Community Entrepreneur Financing Scheme (SPUMI) திட்டத்திற்கு TEKUN Nasional 80க்கும் மேற்பட்ட விண்ணப்பங்களைப் பெற்றுள்ளது.

தொழில்முனைவோர் மேம்பாடு மற்றும் கூட்டுறவு துணை அமைச்சர் YB. டத்தோ ரமணன் ராமகிருஷ்ணன் கூறுகையில், 3 ஏப்ரல் 2024 அன்று தொடங்கப்பட்டதில் இருந்து மொத்தம் 81 விண்ணப்பங்கள் RM7.2 மில்லியன் பெறப்பட்டுள்ளன. அந்த எண்ணிக்கையில், 51 விண்ணப்பங்கள் அங்கீகரிக்கப்பட்டுள்ளன, மேலும் 27 விண்ணப்பங்கள் சந்திப்புக் குழுவின் ஒப்புதல் செயல்பாட்டில் உள்ளன,” என்று அவர் இன்று TEKUN தலைமையகத்தில் நடந்த SPUMI & SPUMI Goes Big Funding Check Presentation Ceremony கூறினார்.

ஸ்பூமி கோஸ் பிக் என்பது TEKUN Nasional வழங்கும் நிதியுதவி திட்டமாகும்

“பொருளாதார வலுவூட்டல் முன்முயற்சிகளில் நான் தொடர்ந்து கவனம் செலுத்துவேன், குறிப்பாக இந்திய சமூகத்திற்கான. பொருளாதார வலிமை மட்டுமே இந்த நாட்டில் இந்திய சமூகத்தின் எதிர்காலம் மற்றும் திசைக்கு உத்தரவாதம் அளிக்கும்,” என்று அவர் கூறினார்.

அறிவிக்கப்பட்ட திட்டத்தின் முடிவுகள் மற்றும் தொழில்முனைவோரின் வெற்றிக் கதைகள் அனைத்தையும் கூறுவதற்கு இந்த விழா மிகவும் முக்கியமான தருணம் என்று ரமணன் விவரித்தார்.

“இன்று நாம் பார்க்கிறபடி, திரு. சுதாகரன் என்ற தொழிலதிபர், பகாங்கில் உள்ள மெண்டகாப்பில் நினைவுப் பொருள் வணிகத்தை நடத்தி வருகிறார். அவர் 22 ஆண்டுகளாக வணிகத்தை நடத்தி வருகிறார், இப்போது செரெம்பன் மற்றும் பெட்டாலிங் ஜெயாவில் வணிகக் கிளைகளைக் கொண்டுள்ளார். TEKUN நிதியுதவியுடன் தொடங்கி RM50 ஆயிரம். இப்போது SPUMI Goes Big நிதியைப் பெற்றுள்ளது.

இரண்டாவது உதாரணம், நெகிரி செம்பிலானில் உள்ள போர்ட் டிக்சனைச் சேர்ந்த திரு. பன்னீர் செல்வம் RM80 ஆயிரம் வரை SPUMI Goes Big finance ஐப் பெற்றார். RM8 ஆயிரம் TEKUN நிதியுதவியுடன் தொடங்கப்பட்டு 5 முறை TEKUN நிதியுதவியைப் பெற்றுள்ளது. போர்ட் டிக்சன், செரெம்பன் மற்றும் நெகிரி செம்பிலானுக்கு வெளியே உள்ள நிறுவனங்களுக்கு ஆலோசனை, கணக்கியல் மற்றும் தணிக்கை சேவைகளை நடத்தும் தொழிலதிபர் ஆவார்.

மூன்றாவது உதாரணம், திருமதி. சாந்தி, ஜவுளி மற்றும் ஆடை வணிகத்தை நடத்துகிறார், இது கணினிமயமாக்கப்பட்ட எம்பிராய்டரி சேவைகளை வழங்குகிறது, அதாவது எம்பிராய்டரி, தையல் மற்றும் அச்சிடப்பட்ட சட்டைகள், நேம்டேக் எம்பிராய்டரி மற்றும் நினைவுப் பொருட்களுக்கான ஆர்டர்களை ஏற்றுக்கொள்வது. TEKUN நிதியுதவியில் தொடங்கி RM70 ஆயிரம் மற்றும் இப்போது SPUMI பெறுவது பெரிய நிதியாக RM100 ஆயிரம்.

திரு. சுதாகரன், திரு. பன்னீர் மற்றும் திருமதி. சாந்தி போன்ற பல தொழில்முனைவோர் உள்ளனர், அவர்கள் தங்கள் வாழ்க்கை முறையை சிறந்த நிலைக்கு மாற்றவும், தங்கள் வணிகத்தை மேம்படுத்தவும் விரிவுபடுத்தவும் முடியும் என்பதை நிரூபித்துள்ளனர்.

இதைத்தான் நான் சற்று முன் குறிப்பிட்டேன், வெற்றிக் கதை. இதுவே நாம் உணரக்கூடிய மற்றும் காணக்கூடிய வெற்றியாகும். அவர்களின் வெற்றியைப் பகிர்ந்து கொள்ளுங்கள். அவர்களின் வெற்றியைக் கொண்டாடுங்கள். இதுபோன்ற கதைகள் இந்த நாட்டில் அதிக போட்டித்தன்மை கொண்ட இந்திய தொழில்முனைவோரை உருவாக்கி உருவாக்க முடியும்” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

அவர் விளக்கினார், YAB பிரதம மந்திரி டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் ஒப்படைத்தபடி, யாரும் பின்தங்கியிருக்க மாட்டார்கள். இந்தத் திட்டத்தின் முன்னேற்றமானது மக்களின் வாழ்க்கைத் தரத்தை மேம்படுத்தும் அதே வேளையில் நாட்டின் சமூக-பொருளாதார மாற்றத்தை ஒரு வளர்ந்த மற்றும் உயர் வருமானம் கொண்ட நாடாக மாற்றுவதை விரைவுபடுத்தி உணர்ந்துகொள்வதோடு மக்களின் நல்வாழ்வுக்கு உத்தரவாதம் அளிக்கும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. சிவில் மலேசியாவின் கருத்து.

இதற்கிடையில், இந்தத் திட்டத்தின் மூலம், IRB இல் பதிவு செய்துள்ள SPUMI தொழில்முனைவோர் RM50,000 முதல் RM100,000 வரையிலான நிதி மதிப்புகளை வழங்கும் SPUMI Goes Big Financing திட்டத்திற்கு விண்ணப்பிக்கலாம்.

இந்த ஆண்டு தற்போதுள்ள RM30 மில்லியன் பட்ஜெட்டில் இருந்து கூடுதலாக RM30 மில்லியன் ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது, SPUMI மற்றும் SPUMI Goes Big Schemes இன் கீழ் இந்திய சமூக தொழில்முனைவோருக்கான மொத்த ஒதுக்கீடு RM60 மில்லியன் ஆகும்.

2008 முதல் மே 2024 வரை, மொத்தம் 25,559 இந்திய தொழில்முனைவோர் SPUMI திட்டத்தின் கீழ் RM457.7 மில்லியன் மதிப்பில் நிதியுதவி பெற்றுள்ளனர்.

TEKUN நேஷனல், முறைசாரா மற்றும் குறுந்தொழில் முனைவோர்களுக்கு நிதியுதவி மற்றும் தொழில்முனைவோர் மேம்பாட்டை வழங்குவதில் தொடர்ந்து உறுதியளிக்கும்.

தொழில்முனைவோர் மற்றும் கூட்டுறவு மேம்பாட்டு அமைச்சகம் 13 Jun 2024

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here