ஆட்டிஸம் சிறுவன் ஜெய்ன் ரய்யான் கொலை வழக்கின் போலீஸ் விசாரணை கசிவா?

 ஆறு வயது ஆட்டிஸம் சிறுவன் ஜெய்ன் ரய்யான் அப்துல் மதினின் கொலை வழக்கில் போலீஸ் விசாரணையில் கசிந்ததாகக் கூறப்படும் தகவல்கள் குறித்து போலீஸ் அறிக்கை தாக்கல் செய்ய அவரது குடும்பத்தினர் பரிசீலித்து வருவதாக அவர்களது வழக்கறிஞர் தெரிவித்துள்ளார். கசிந்ததாகக் கூறப்படும் தகவல்களின் பரப்புதல் குற்றவியல் அவதூறாக இருக்கலாம் என்று ஹரியன் மெட்ரோ குடும்பத்தின் வழக்கறிஞர் ஃபஹ்மி மொயின் மேற்கோள் காட்டினார்.

முன்னதாக, போலீஸ் விசாரணையில் கசிந்ததாகக் கூறப்படும் தகவல்களை விசாரிப்பதற்காக புக்கிட் அமான் மலேசியன் கம்யூனிகேஷன்ஸ் மற்றும் மல்டிமீடியா கமிஷன் (எம்சிஎம்சி) உடன் இணைந்து பணியாற்றுவார் என்று தெரிவிக்கப்பட்டது. புக்கிட் அமான் குற்றப் புலனாய்வுத் துறை இயக்குநர் ஷுஹைலி ஜைன் கூறுகையில், நேற்று டெலிகிராம் கணக்கில் முதலில் கண்டறியப்பட்ட உள்ளடக்கத்தை அகற்றவும், மற்ற தளங்களில் அது பரவுவதைத் தடுக்கவும் காவல்துறை எம்சிஎம்சியைத் தொடர்புகொள்ளும் என்றார்.

கடந்த டிசம்பரில் டாமன்சரா டாமாயில் உள்ள அவரது வீட்டிற்கு அருகில் இறந்து கிடந்த ஜெய்னின் பெற்றோர், முதலில் கொலைக்காக விசாரிக்கப்பட்ட பின்னர் நேற்று பெட்டாலிங் ஜெயா அமர்வு நீதிமன்றத்தில் குழந்தையை புறக்கணித்ததாக குற்றச்சாட்டு சுமத்தப்பட்டபோது அதனை மறுத்து விசாரணை கோரினர்.

“பொறுப்பற்ற தகவல் பரப்புதல்” விசாரணையை மட்டும் பாதிக்காது. ஆனால் வழக்குத் தொடுத்தவர்கள், தற்காப்பு வழக்கறிஞர்கள் மற்றும் ஜெய்னின் குடும்பத்தினர் மீது பாதகமான விளைவையும் ஏற்படுத்தலாம் என்று ஷுஹைலி கூறினார். இந்த விசாரணை தொடர்பான அனைத்து தகவல்களும் அதிகாரப்பூர்வ ஆதாரங்களில் இருந்து வர வேண்டும். இந்த தகவலை பரப்பும் தரப்பினரை அடையாளம் காண இது குறித்து முழுமையாக விசாரணை நடத்துவோம்.

இது ஒரு பொறுப்பற்ற செயலாகும், இது விசாரணை நடவடிக்கைகளை சீர்குலைக்கும். இதற்கு காரணமான தரப்பினர் மீது வழக்குத் தொடர நான் தயங்கமாட்டேன். ஏனெனில் (வழக்கு) விசாரணையில் எங்கள் சகாக்களின் (சிஐடி குழு) அனைத்து கடின உழைப்பும் சமரசம் செய்யப்படலாம் என்று அவர் கூறினார். நேற்று, ஃபஹ்மி கூறுகையில், ஜெய்னின் கொலையை அவரது பெற்றோர்கள் குழந்தை புறக்கணிப்புக்கு எதிராகக் குற்றம் சாட்டப்பட்ட போதிலும் போலீசார் இன்னும் விசாரணை நடத்தி வருகின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here