உலு திராம் தாக்குதலில் கொல்லப்பட்ட இரண்டு போலீஸ்காரர்களுக்கு பதவி உயர்வு

கோலாலம்பூர் – மே 17 அன்று ஜோகூரில் உலு திராம் காவல் நிலையம் மீது நடத்தப்பட்ட தாக்குதலில் கொல்லப்பட்ட இரண்டு காவலர்களும் மரணத்திற்குப் பின் இன்று கார்ப்ரல் பதவி உயர்வு பெற்றனர்.

கான்ஸ்டபிள்களான அஹ்மத் அஸ்ஸா ஃபஹ்மி அசார், 22, மற்றும் முஹமட் சயாபிக் அஹ்மட் சைட், 24, ஆகியோருக்கு மரணத்திற்குப் பின் பதவி உயர்வு வழங்கப்பட்டதாகவும், அவர்களது குடும்பங்களுக்கு முறையே RM216,632 மற்றும் RM213,586 இழப்பீடு வழங்கப்பட்டதாகவும் உள்துறை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ சைஃபுதீன் நசுத்தியோன் இஸ்மாயில் தெரிவித்தார். ஊழியர்களின் வருங்கால வைப்பு நிதி பங்களிப்புகளில் அரசாங்கத்தின் பங்கு மற்றும் பிற நன்மைகள்.

நூறாயிரக்கணக்கானவர்கள் முக்கியம் அல்ல, ஆனால் அவர்களின் குடும்பத்தின் சுமையைக் குறைக்க… பணம் (குடும்ப உறுப்பினரை இழப்பது) சோகத்திற்கு மாற்றாக இல்லை. நாங்கள் (காவல்துறையின் குடும்பங்களின்) நலனைக் கவனித்துக்கொள்கிறோம், மேலும் இது காவல்துறைக்கும் குடும்பங்களுக்கும் இடையிலான உறவு அப்படியே இருப்பதைக் காட்டுகிறது என்று கோலாலம்பூரில் நடைபெற்ற பதவிகள் வழங்கும் விழாவிற்கு (களம் மற்றும் மரணத்திற்குப் பிந்தைய) செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் கூறினார்.

இந்த சம்பவத்தில் தொடர்புடைய உலு திராம் காவல் நிலையத்தைச் சேர்ந்த மற்ற மூன்று காவலர்கள் களப் பதவி உயர்வுகளைப் பெற்றனர் – கார்ப்ரல் முகமட் ஹசிப் ரோஸ்லான் சார்ஜெண்டாகவும், கான்ஸ்டபிள் முகமட் கைருல் அஸ்ஹர் அபி பைசா மற்றும் லான்ஸ் கார்ப்ரல் முஹம்மது அஸ்னெல் சல்லே ஆகியோர் தலா கார்ப்ரல்களாகவும் பதவி உயர்வு பெற்றனர்.

இந்த சம்பவத்தில் ஈடுபட்ட அதிகாரிகளின் துணிச்சலான நடவடிக்கைகள், காவலர்கள் பெற்ற பயிற்சியின் செயல்திறனைக் காட்டுவதாக சைபுதீன் நசுத்தியோன் கூறினார். எங்கள் பயிற்சித் தொகுதிகள், சிக்கலான சூழ்நிலைகளை அசாதாரண முதிர்ச்சியுடன் நிர்வகிக்கக் கூடிய காவலர்களை உருவாக்கும் திறன் கொண்டவை என்பதை இது குறிக்கிறது. தற்போதைய முன்னேற்றங்களுக்கு ஏற்றவாறு பயிற்சி தொகுதிகள் தொடர்ந்து புதுப்பிக்கப்படுகின்றன என்றார்.

அஹ்மத் அஸ்ஸா ஃபஹ்மி மற்றும் முஹமட் சியாபிக் ஆகியோர்  ஆயுதம் ஏந்திய ஒருவரால் தாக்கப்பட்டதில் இறந்தனர். அதே நேரத்தில் முகமட் ஹாசிப் சுடப்பட்டு காயமடைந்தார். சந்தேக நபர் போலீசாரால் சுட்டுக் கொல்லப்பட்டார். இச்சம்பவத்தைத் தொடர்ந்து, 19 முதல் 62 வயதுடைய சந்தேக நபரின் குடும்ப உறுப்பினர்கள் ஐந்து பேரை, பாதுகாப்பு குற்றங்கள் (சிறப்பு நடவடிக்கைகள்) சட்டம் 2012 (SOSMA) கீழ் போலீசார் கைது செய்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here