சிறப்பு Aidiladha நடவடிக்கையின் போது 47,000 சம்மன்கள் அனுப்பிய JPJ

கடந்த திங்கட்கிழமை தொடங்கிய Ops Khas Hari Raya Aidiladha 2024 இன் போது சாலை போக்குவரத்து துறை (JPJ) பல்வேறு குற்றங்களுக்காக 47,003 சம்மன்களை வழங்கியது. JPJ மூத்த அமலாக்க இயக்குனர் கிஃப்லி மா ஹாசன் கூறுகையில், உரிமம் இல்லாமல் வாகனம் ஓட்டியதற்காக அதிகபட்சமாக 12,188 சம்மன்கள் அனுப்பப்பட்டுள்ளன.

இதைத் தொடர்ந்து காலாவதியான வாகன உரிமங்களுடன் வாகனம் ஓட்டுதல் அல்லது சவாரி செய்தல் (9,711) மற்றும் பிற தொழில்நுட்பக் குற்றங்கள் (8,109) போன்ற குற்றங்கள் நிகழ்ந்தன.
நாடு தழுவிய சிறப்பு நடவடிக்கையின் போது JPJ 209,037 வாகனங்களை ஆய்வு செய்ததாகவும், 24,537 வாகனங்களுக்கு எதிராக நடவடிக்கை எடுத்ததாகவும் கிஃப்லி கூறினார். மேலும், 61 மற்றும் 42 வயதுடைய இரண்டு பேருந்து ஓட்டுநர்கள், மெத்தம்பேத்தமைன் மற்றும் கஞ்சா உட்கொண்டு வாகனம் ஓட்டி வந்தது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

இரு ஓட்டுனர்களும் கோலாலம்பூருக்குச் சென்று கொண்டிருந்தனர் என்று அவர் நேற்றிரவு இங்குள்ள ஜேபிஜே கிழக்கு மாநில அகாடமியில் செயல்பாட்டை ஆய்வு செய்த பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். ஜேபிஜே பேருந்து நடத்துனர்களை வரவழைப்பதாகக் கூறிய கிஃப்லி, சட்டம் 715ன் கீழ் நடவடிக்கை எடுக்க நிலப் பொதுப் போக்குவரத்து நிறுவனத்திடம் முழுமையான விசாரணை அறிக்கை சமர்ப்பிக்கப்படும் என்றும் கூறினார்.

ஜூன் 30 வரை 18 நாட்களுக்கு நடைபெறும் இந்த சிறப்பு நடவடிக்கையானது, சாலையைப் பயன்படுத்துவோர் தங்கள் இடங்களுக்கு பாதுகாப்பாகச் செல்ல போக்குவரத்து விதிமுறைகளுக்கு இணங்குவதை உறுதி செய்வதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here