நீதிமன்ற வழக்கைத் தீர்ப்பதற்கான ‘ஆதாரத்தை’ வெளியிட்ட வான் சைஃபுல்

பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிமுக்கு ஆதரவளிப்பதாக அறிவித்தால், தன் மீது சுமத்தப்பட்டுள்ள நீதிமன்றக் குற்றச்சாட்டுகளை ரத்து செய்ய முடியும் என்று பெர்சத்து நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் வான் சைஃபுல் வான் ஜான் கூறப்பட்ட ஆதாரத்தை சமர்ப்பித்துள்ளார். இன்று நாடாளுமன்றத்தில் நடைபெற்ற செய்தியாளர் சந்திப்பில், வான் சைஃபுல் தனது ஊழல் வழக்கை “தீர்க்க” முன்வந்ததாகக் கூறப்படும் இடைத்தரகர் ஒருவருடன் வாட்ஸ்அப் உரையாடலின் ஸ்கிரீன் ஷாட்டை செய்தியாளர்களிடம் பகிர்ந்து கொண்டார்.

நீதிமன்ற வழக்கு தொடர்பாக அவர் பல நபர்களுடன் நடத்திய சந்திப்பின் படங்களையும் அவர் தாக்கல் செய்தார். தாசேக் குளுகோர் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் தான் ஒரு சிறப்பு நாடாளுமன்றக் குழுவிடம் “ஆதாரங்களை” வழங்க விரும்புவதாகக் கூறினார். ஆனால் மக்களவையின் சிறப்புரிமைக் குழுவிற்கு அனுப்பப்பட்டதால் அதற்கான வாய்ப்பு கிடைக்கவில்லை. வான் சைஃபுல் மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தில் (MACC) புகார் அளிக்கவில்லை என்ற தனது முடிவை நியாயப்படுத்தினார். மேலும் அந்த ஏஜென்சியை தான் நம்பவில்லை என்று கூறினார்.

பெர்சத்து உச்சமன்ற உறுப்பினர், பிப்ரவரி 2020 இல் புத்ராஜெயாவைக் கைப்பற்றிய பிறகு பெரிக்காத்தான் நேஷனல் தலைமையிலான அரசாங்கத்தால் அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட திட்டமான ஜன விபாவா தொடர்பான பணமோசடி மற்றும் ஊழல் குற்றச்சாட்டுகளில் விசாரணையில் உள்ளார்.

வான் சைஃபுல் மீதான உரிமைக் குழுவின் சிறப்புரிமைக் குழுவுக்கு பரிந்துரைக்கும் தீர்மானத்தின் மீது எதிர்க்கட்சி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் இன்று மக்களவையில் இருந்து வெளிநடப்பு செய்தனர். பெர்சத்து தலைமைக் கொறடா ரொனால்ட் கியாண்டி, அவரது நீதிமன்றத்தில் வழக்கு நடந்து கொண்டிருப்பதால், இந்த மனு நீதித்துறைக்கு உட்பட்டது என்று வாதிட்டார்.

எவ்வாறாயினும், சபாநாயகர் ஜோஹாரி அப்துல், இந்த பிரேரணையானது நீதியானது அல்ல, ஏனெனில் குழு இந்த வழக்கில் எந்த முடிவுகளையும் எடுக்காது. ஆனால் குழுவிடம் தன்னை விளக்குமாறு வான் சைஃபுலைக் கேட்டுக்கொள்கிறேன். ஜோஹாரியின் முடிவு “சட்டவிரோதமானது” என்று எதிர்கட்சியினர் வாதிடுகின்றனர் மேலும் மக்களவை சபாநாயகரை சிறப்பு நாடாளுமன்றக் குழுவிற்கு அனுப்புவதற்கான சாத்தியக்கூறுகளை ஆராய திட்டமிட்டுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here