20 இந்தியர்கள் சம்பந்தப்பட்ட TR கும்பல் வழக்கு ஷா ஆலம் உயர்நீதிமன்றத்திற்கு மாற்றம்

கிள்ளான்: ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றக் குழுவான TR கும்பலைச் சேர்ந்த 20 பேர் சம்பந்தப்பட்டதாகக் கூறப்படும் வழக்கின் விசாரணையை ஷா ஆலம் உயர் நீதிமன்றத்திற்கு மாற்றுமாறு செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் இன்று உத்தரவிட்டது. குற்றவியல் நடைமுறைச் சட்டத்தின் பிரிவு 177A (1) இன் படி, துணை அரசு வழக்கறிஞர் (டிபிபி) லினா ஹனினி இஸ்மாயில் சமர்ப்பித்த விண்ணப்பத்தை அனுமதித்து நீதிபதி அஹ்மத் பைசாத் யஹாயா இந்த உத்தரவைப் பிறப்பித்தார்.

இன்றைய நடவடிக்கைகள் குற்றம் சாட்டப்பட்ட அனைவருக்கும் சம்பந்தப்பட்ட பிரிவின்படி வழக்கைக் குறிப்பிடுவதற்கும் அனுமதி பெறுவதற்கும் ஆகும். எனவே, தரப்பில் இருந்து ஆட்சேபனைகளைப் பெறாமல் இருக்க அனுமதியுடன், வழக்கை உயர் நீதிமன்றத்திற்கு மாற்றுமாறு அரசுத் தரப்பு கோருகிறது என்று லினா ஹனினி கூறினார். விண்ணப்பத்தை அனுமதித்த அஹ்மட் ஃபைசாத், இந்த வழக்கு உயர் நீதிமன்றத்தின் அதிகார வரம்பில் வருவதால் வழக்கறிக்கான அடுத்த  தேதியை நிர்ணயிக்கவில்லை. லினா ஹனினியைத் தவிர அரசுத் தரப்பு வழக்கறிஞர்கள் ஷபிக் ஹாஷிம் மற்றும் சியாஃபினாஸ் ஷாபுடின் ஆகியோரும் வழக்கறிஞர் குழுவைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினர்.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களில் 16 பேர் வழக்கறிஞர்கள் கெவின் குவா காய் வெங், சுக்தே சிங், ருஷிலன் குராலன், குர்முக் சிங் சந்து, ரேணுகா கிரிஷாசாமி மற்றும் ஹரேஷ் மகாதேவன் ஆகியோரால் ஆஜராகியிருந்தனர். மீதமுள்ள நான்கு பேர் சார்பில் யாரும் ஆஜராகவில்லை.  மே 29 அன்று,  செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் மொத்தம் 20 நபர்கள் கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளாக ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றக் குழுவான டிஆர் கும்பலில் பங்கேற்றதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டனர்.

அவர்கள் என்.நித்தியன் 39; எஸ்.லோகன் 32; ஆர்.பார்த்திபன் 32; எம்.கேசவ நாயர் 30; ஏ.பாலமுருகன் 40; வி.எஸ்.வில்பர்ட் 46; எம்.ராமகிருஷ்ணன் 45; ஆர்.இ.மோகன் 34; எம்.தனசேகரன் 44; எட்வர்ட் லியூ 49 மற்றும் எஸ். மனோராஜ் 28. மேலும் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் எம்.அமரன் 30; எஸ்.ஹேமநாதன் 31; கே.தன சீலன், 38; கே.ரவிசங்கரா 43; முகமது ராசி அப்துல்லா 51; ஜி.தீனேஷ்குமார், 29; கே.வேநாயகராஜ் 32; ஏ.கோகிலன் 26, எம்.தினேஷ்குமார் 26.

குற்றப்பத்திரிகையின்படி, நவம்பர் 2019 மற்றும் இந்த ஆண்டு மே 2 க்கு இடையில் கோலா சிலாங்கூரில் உள்ள ஜெராம், சுங்கை ஜெங்குட் என்ற இடத்தில் உள்ள ஒரு உணவகத்தில் ஆண்கள் குற்றத்தைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது. குற்றவியல் சட்டத்தின் (சட்டம் 574) பிரிவு 130V(I) இன் கீழ் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டுள்ளது. இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு குறையாத மற்றும் இருபது ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை வழங்குகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here