அன்வாருக்கு எதிரான அமைதி பேரணி: 12 பேரிடம் விசாரணை

புத்ராஜெயாவில் உள்ள பிரதமரின் உத்தியோகபூர்வ இல்லமான செரி பெர்டானாவுக்கு வெளியே நேற்று நடந்த “அன்வாருக்கு எதிரான அமைதி பேரணியில்” ஆர்ப்பாட்டத்தில் சுமார் 250 எதிர்ப்பாளர்கள் பங்கேற்றதை அடுத்து போலீசார் விசாரணையைத் தொடங்கியுள்ளனர். கோலாலம்பூர் காவல்துறைத் தலைவர் ருஸ்டி இசா கூறுகையில், அமைதிப் பேரவைச் சட்டத்தின் கீழ் நில உரிமையாளரான புத்ராஜெயா கழகத்தின் ஒப்புதலைப் பேரணி அமைப்பாளர் பெறத் தவறிய போதிலும் ஆர்ப்பாட்டம் தொடர்ந்தது.

இதுபோன்று, சட்டத்தின் பிரிவு 9(5) இன் கீழ் போலீசார் விசாரணை அறிக்கையைத் திறந்துள்ளனர் என்று ருஸ்டி ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். எதிர்காலத்தில் வாக்குமூலம் பெற அமைப்பாளர்கள் உட்பட 12 நபர்கள் அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளனர். பிரிவு 9(5)ன் கீழ், அறிவிப்புத் தேவைகளை மீறியதாகக் கண்டறியப்பட்ட எந்தவொரு நபரும் தண்டனையின் மீது 10,000 ரிங்கிட் வரை அபராதம் விதிக்கப்படலாம். நேற்று, பங்கேற்பாளர்கள் கூடி, பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிமை பதவி விலகுமாறு அழைப்பு விடுத்தனர்.

வழக்கறிஞர் ரபீக் ரஷீத் அலி, பெர்சத்து உறுப்பினர்களான துன் பைசல் இஸ்மாயில் அஜீஸ் மற்றும் செகுபார்ட் என்று அழைக்கப்படும் பட்ருல் ஹிஷாம் ஷஹாரின் ஆகியோர் பேரணியில் காணப்பட்டவர்களில் அடங்குவர். வியாழன் அன்று, டெமி நெகாரா இயக்கம் இது சட்டவிரோதமானது என்று காவல்துறை எச்சரித்த போதிலும் ஆர்ப்பாட்டத்தை தொடரப்போவதாக கூறியிருந்தது.

ரோன்95 பெட்ரோலின் விலை உயர்வை கைவிடுதல், உள்ளூர் அரிசிப் பற்றாக்குறையை நிவர்த்தி செய்தல், கோவிட்-19 தொற்றுநோயால் ஏற்பட்டுள்ள தீர்க்கப்படாத பிரச்சினைகளைக் கையாளுதல் உள்ளிட்ட 8 கோரிக்கைகளை பேரணியில் பங்கேற்பாளர்கள் முன்வைக்கவுள்ளதாக பேரணி அமைப்பாளர் ஐடில் யூனுஸ் தெரிவித்தார். அதிகரித்து வரும் வாழ்க்கைச் செலவுக்கு தீர்வு காணவும், பொது சுகாதார ஊழியர்களைப் பாதுகாக்கவும், நியாயமான ஊதியத்தை உறுதிப்படுத்தவும், பேச்சு சுதந்திரத்தை நிலைநிறுத்தவும், பொருளாதார இறையாண்மையை நிலைநாட்டவும் இந்த பேரணி அரசாங்கத்திற்கு அழைப்பு விடுக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

இந்த நிலம் தனியார் சொத்து அல்ல. இது வரி செலுத்துபவர்களால் நிதியளிக்கப்படுகிறது என நில உரிமையாளரின் சம்மதத்தைப் பெற வேண்டிய அவசியம் இல்லை என்றும் ஐடில் கூறினார். டெமி நெகாரா ஒரு அறிக்கையில் ஐடில் நாளை பிற்பகல் 2 மணிக்கு புத்ராஜெயா போலீஸ் தலைமையகத்திற்கு அழைக்கப்பட்டிருப்பதாகவும் தெரிவித்தது. ரஃபீக், பைசல், வழக்கறிஞர் ஜூபிர் எம்போங், முன்னாள் டிஏபி உறுப்பினர் அலெக்ஸ் ஷீ, எம்சிஏ உறுப்பினர் மிச்செல் ஃபூ, துங்கு இந்தான் அப்துல் ஹமீட், சித்தி ஜுலைகா ஒலிவியா (மாக் இபான் ஒலிவியா) ஆகியோரரும் விசாரணைக்கு உட்படுத்தப்படுவர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here