5 பள்ளி மாணவர்களுக்கு டைபாய்டு (விஷ காய்ச்சல்) பாதிப்பு

கோத்தா பாரு மேல்நிலைப் பள்ளியைச் சேர்ந்த ஐந்து மாணவர்களுக்கு டைபாய்டு (விஷ காய்ச்சல்) இருப்பது கண்டறியப்பட்டுள்ளது. கிளந்தான் சுகாதாரத் துறை இயக்குநர் டத்தோ டாக்டர் ஜைனி ஹுசின் கூறுகையில், மேலும் 17 மாணவர்கள் தும்பாட் மருத்துவமனை, பாசீர் பூத்தேவில் உள்ள தெங்கு அனிஸ் மருத்துவமனைகளில் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட அறைகளில் பரிசோதிக்கப்படுகிறார்கள்.

ஜூன் 20 முதல், கோத்தா பாரு மாவட்ட சுகாதார அலுவலகம் பள்ளி ஊழியர்கள், அறிகுறிகளை அனுபவிக்கும் மாணவர்களை பரிசோதித்து வருகின்றனர். காய்ச்சல், வயிற்றுப்போக்கு, வயிற்று வலி, வாந்தி, குமட்டல், மலச்சிக்கல், தலைவலி, சோர்வு மற்றும் பசியின்மை ஆகியவை டைபாய்டின் அறிகுறிகளாகும் என்று அவர் பெர்னாமாவிடம் செவ்வாய்க்கிழமை (ஜூலை 2) கூறினார்.

டைபாய்டு என்பது சால்மோனெல்லா டைஃபி எனப்படும் செரிமானப் பாதையின் பாக்டீரியா தொற்றினால் ஏற்படும் ஒரு வகையான தொற்று நோயாகும் என்று டாக்டர் ஜைனி கூறினார். உயிருக்கு ஆபத்தான பாக்டீரியா தொற்று, பாக்டீரியாவைக் கொண்ட மலம் அசுத்தமான உணவு அல்லது பானங்களை உட்கொள்வது போன்ற பல வழிகளில் பரவுகிறது (மோசமான சுகாதாரம் அல்லது சுகாதாரம் காரணமாக).

எனவே, நோயின் அறிகுறிகளைக் கொண்ட ஊழியர்களோ அல்லது மாணவர்களோ இருந்தால், சுகாதார கிளினிக் மதிப்பீட்டிற்கு உடனடியாக பள்ளி நிர்வாகத்திற்கு தெரிவிக்குமாறு கேட்டுக்கொள்கிறேன். கோத்தா பாரு சுகாதார அலுவலகத்திற்கு 013-978 3378 என்ற வாட்ஸ்அப் மூலமாகவோ அல்லது அதன் தொற்றுநோயியல் சுகாதார அதிகாரி 019-308 6126 என்ற எண்ணில் ஏதேனும் கேள்விகள் இருந்தால் அனுப்பலாம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here