சமூக ஊடக தளங்களில் பகிரப்படும் போலீஸ் ஆட்சேர்ப்பு விளம்பரங்கள்: நம்பாதீர் – போலீஸ்

பல்வேறு சமூக ஊடக தளங்களில் பகிரப்படும் வைரலான போலி போலீஸ் ஆட்சேர்ப்பு விளம்பரங்கள் குறித்து ராயல் மலேசியா போலீஸ் (PDRM) மறுப்பு வெளியிட்டுள்ளது. ஜூலை 2 அன்று பேஸ்புக்கில் ஒரு பதிவில், PDRM போலி ஆட்சேர்ப்பு விளம்பரங்கள் பொறுப்பற்ற தரப்பினரால் பரப்பப்பட்டதாகக் கூறியது. மேலும் இதுபோன்ற பதிவுகளை பொதுமக்கள் புறக்கணிக்குமாறும், அவற்றைப் பகிர்வதை நிறுத்துமாறும் வலியுறுத்தியுள்ளது.

டிக்டோக்கில் ஆறு வீடியோக்களை ஹைலைட் செய்த ஆட்சேர்ப்பு பிரிவு செய்த இடுகையை PDRM குறிப்பிடுகிறது. அந்த வீடியோக்களில் போலி போலீஸ் ஆட்சேர்ப்பு சலுகைகள் இடம்பெற்றுள்ளன என்று கூறியுள்ளது. சரிபார்ப்புகளின் அடிப்படையில், இந்த வீடியோக்களில் சில 96,900 பார்வைகளுக்கு மேல் பதிவுசெய்து எழுதும் நேரம் வரை TikTok இல் உள்ளன.

இந்த வீடியோக்களில் உள்ள கணக்கு உரிமையாளர், ஆட்சேர்ப்பு விளம்பரத்தைப் பற்றிய கூடுதல் தகவல்களைப் பெற, பயோ பிரிவில் உள்ள இணைப்பைக் கிளிக் செய்யும்படி பயனர்களைக் கேட்பார். இந்த இணைப்புகள் பல்வேறு அரசாங்கத் துறை லோகோக்களைக் கொண்ட வேலை வாய்ப்பு இணையதளங்களுக்கு பயனர்களை அழைத்துச் செல்லும். 12,000 ரிங்கிட் வரை சம்பளத்துடன் மலேசிய அரசாங்கத்துடன் இணைந்து பணியாற்றும் வாய்ப்பை பயனர்களுக்கு வழங்குவதாக ஒரு இணையதளம் கூறுகிறது.

‘இப்போது விண்ணப்பிக்கவும்’ விருப்பத்தை கிளிக் செய்வதன் மூலம், பதிவு செயல்முறையின் ஒரு பகுதியாக, பயனர்கள் தங்கள் முழுப் பெயரையும், டெலிகிராம் தொடர்பு எண்ணையும் நிரப்புமாறு கேட்கப்படும் பக்கத்திற்கு அழைத்துச் செல்லும்.

பிடிஆர்எம் ஆட்சேர்ப்பு பிரிவு அதிகாரப்பூர்வ சமூக ஊடக சேனல்களான பேஸ்புக், இன்ஸ்டாகிராம் மற்றும் டெலிகிராமில் ‘Unit Pengambilan Polis Diraja Malaysia’ என்ற பெயரில் போலீஸ் ஆட்சேர்ப்பு விளம்பரங்களை மட்டுமே வெளியிடும் என்று தெரிவித்துள்ளது.

PDRM தவிர, TikTok கணக்குகள் மலேசியாவில் விமான நிறுவனங்கள் மற்றும் கூரியர் சேவைகள் உள்ளிட்ட பிற நிறுவனங்களிலிருந்து வேலை ஆட்சேர்ப்பு சலுகைகளையும் கொண்டுள்ளது. ஒரு கணக்கில், தேசிய போதைப்பொருள் எதிர்ப்பு ஏஜென்சிக்கான ஆட்சேர்ப்புச் சலுகைக்கான வீடியோ 9,500 ரிங்கிட் வரை சம்பளத்துடன் வேலைகளை வழங்குவதாக அதில் தெரிவிக்கப்பட்டிருக்கிறது. மே மாதத்தில் வெளியிடப்பட்ட இந்த வீடியோவை டிக்டோக்கில் 689,000 பேர் பார்த்திருக்கின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here