எச்ஆர்டி தனது முதலீட்டில் 98 விழுக்காட்டிற்கும் அதிகமான லாபத்தை ஈட்டியிருக்கிறது

 மனித வள மேம்பாட்டுக் கழகம் (HRD Corp) டிசம்பர் 2023 நிலவரப்படி RM69 மில்லியன் நிகர முதலீட்டு லாபத்தைப் பதிவு செய்துள்ளது என்று நிர்வாக விளக்கக் குறிப்பில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. இந்தத் தொகை எச்ஆர்டி கார்ப் இன் மொத்த முதலீட்டுத் தொகுப்பில் 98.7% உள்ளடக்கியது என்று தொலைக்காட்சி 3 தெரிவித்துள்ளது. எச்ஆர்டி கார்ப் இயக்குநர்கள் குழுவின் நிர்வாக விளக்கக் குறிப்பில், ஊடகங்களால் பார்க்கப்பட்டது. 3.6 பில்லியன் ரிங்கிட் மதிப்பிலான ஏஜென்சியின் மொத்த முதலீட்டுத் தொகுப்பில் 1.3% அல்லது 49 ரிங்கிட் மில்லியன் மட்டுமே அறியப்படாத இழப்புகளைப் பதிவுசெய்துள்ளது.

கூடுதலாக ஜூன் 30, 2023 இன் முதலீட்டு லாபம் 56 மில்லியன் ரிங்கிட்டாக இருந்தது. அதே சமயம் டிசம்பர் 31, 2023 இன் முதலீட்டு லாபம் 106 மில்லியன் ரிங்கிட்டாக இருந்தது. அதே குறிப்பில் எச்ஆர்டி கார்ப் நிர்வாகம் அனைத்து முதலீட்டு அனுமதி விண்ணப்பங்களும் பகுப்பாய்வுத் தாள்களுடன் இருப்பதை உறுதி செய்வது உட்பட நிறுவப்பட்ட நடைமுறைகளை தொடர்ந்து கடைப்பிடிப்பதாக வலியுறுத்தியது.

நேற்று, மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம், நிறுவனத்தின் செலவுகள் குறித்த ஆவணங்களை மனிதவள அமைச்சகம் மற்றும் HRD Corp ஆகியவற்றிலிருந்து கைப்பற்ற உள்ளதாகத் தெரிவித்தது. வியாழன் அன்று வெளியிடப்பட்ட 2024 தலைமை கணக்காய்வாளரின் (A-G) அறிக்கை, நிறுவனம் தனது தணிக்கையில் தோல்வியடைந்த பிறகு எச்ஆர்டி கார்ப் இன் நிர்வாகத்தை அமலாக்க நிறுவனங்களுக்கு அமைச்சகம் பரிந்துரைக்க வேண்டும் என்று பரிந்துரைத்தது. எச்ஆர்டி கார்ப் நிர்வாகத்தின் நடவடிக்கைகள் மற்றும் முடிவுகள் நடைமுறைகளுக்கு இணங்கவில்லை மற்றும் நிறுவனத்தின் நோக்கங்களை அடைவதற்குத் தேவையான நலன்களைப் பாதுகாக்கத் தவறியதாக அறிக்கை கூறியது.

பொதுக் கணக்குக் குழுவும், நிறுவனத்தின் முதலீட்டுக் குழு அதன் முதலீட்டு நடவடிக்கைகளை அதன் இயக்குநர்கள் குழுவிடம் சரியான முறையில் தெரிவிக்கவில்லை என்றும், முதலாளிகள் வசூலிக்கும் வரிகள் அதிக ஆபத்துள்ள முதலீடுகளுக்குப் பயன்படுத்தப்படுகின்றன என்றும் வெளிப்படுத்தியது. எச்ஆர்டி கார்ப் அதன் இயக்குநர்கள் குழுவின் ஒப்புதல் இல்லாமல் 2020 முதல் 2023 வரை அதன் முக்கிய செயல்திறன் குறிகாட்டி இலக்குகளை மாற்றியமைத்துள்ளது என்று தலைமை கணக்காய்வாளர்களின் அறிக்கை கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here