எச்ஆர்டி கார்ப் அதிகாரிகளை இடைநீக்கம் செய்ய மறுப்பது நியாயமற்றது என்கிறது குழு

தொழிலாளர் சட்ட சீர்திருத்தத்திற்காக வாதிடும் குழு, மனித வள மேம்பாட்டுக் கழகத்தின் (HRD Corp) அதிகாரிகளை இடைநீக்கம் செய்ய மறுத்த மனிதவள அமைச்சகத்தை சாடியுள்ளது. ஒரு அறிக்கையில், தொழிலாளர் ஒற்றுமை மற்றும் கற்றல் வளங்கள் சங்கம் (LLRC) அமைச்சகம் HRD கார்ப் அதிகாரிகளை ஆதாரங்களை சேதப்படுத்துவதை தடுக்க அவர்களை இடைநீக்கம் செய்ய வேண்டும் என்று கூறியது.

LLRC மனிதவள அமைச்சகத்தையும் உடனடியாக நடவடிக்கை எடுத்து உள்ளக விசாரணையை நடத்துமாறு கேட்டுக்கொள்கிறது என்று எல்.எல்.ஆர்.சி பொதுச்செயலாளர் கோபால் கிருஷ்ணன் நடேசன் கூறினார். விசாரணை நடத்தப்படும்போது ஊழியர்களை தற்காலிக விடுமுறையில் வைப்பது வழக்கமான நடைமுறையாகும் என்றார். தற்காலிக விடுப்பு என்பது ஆதாரங்கள் அகற்றப்படுவதை உறுதி செய்கிறது என்றார்.

வெள்ளிக்கிழமை, அமைச்சகத்தின் பொதுச்செயலாளர் கைருல் டிசைமி டாவூட், இந்த விவகாரத்தில் அமைச்சகம் உள் விசாரணையைத் தொடங்கினால் மட்டுமே இடைநீக்கங்கள் விதிக்கப்படும் என்றார். மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) விசாரணை நடத்தி வருவதால், எந்த (எச்ஆர்டி கார்ப்) அதிகாரியையும் இடைநீக்கம் செய்ய வேண்டிய அவசியமில்லை என்று அவர் கூறியதாக பெர்னாமா செய்தி வெளியிட்டிருந்தது.

தலைமை கணக்காய்வாளர்களின் 2024ஆம் ஆண்டு அறிக்கை, நிறுவனம் தனது தணிக்கையில் தோல்வியடைந்த பிறகு, மனிதவள அமைச்சகம் HRD Corp இன் நிர்வாகத்தை அமலாக்க நிறுவனங்களுக்கு பரிந்துரைக்க வேண்டும் என்று பரிந்துரைத்தது. அதன் நிர்வாகத்தின் நடவடிக்கைகள் மற்றும் முடிவுகள் நடைமுறைகளுக்கு இணங்கவில்லை மற்றும் HRD Corp இன் நோக்கங்களை அடைவதற்கு தேவையான நலன்களைப் பாதுகாக்க தவறிவிட்டதாக அது கூறியது.

பொதுக் கணக்குக் குழு, நிறுவனத்தின் முதலீட்டுக் குழு அதன் முதலீட்டுச் செயல்பாடுகளை அதன் இயக்குநர்கள் குழுவிடம் சரியான முறையில் தெரிவிக்கவில்லை என்றும் தெரிவித்திருந்தது. இன்று முன்னதாக, MACC அதிகாரிகள் HRD கார்ப் அலுவலகம் மற்றும் மனித வள அமைச்சகத்திற்குச் சென்று  முறைகேடு தொடர்பான விசாரணை தொடர்பான சாத்தியமான ஆவணங்களைக் கைப்பற்றியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here