டெய்ம் மனைவியின் கடப்பிதழை தற்காலிகமாக வழங்க நீதிமன்றம் அனுமதி

கோலாலம்பூர்: வெனிஸ், லண்டனுக்கு வெளிநாட்டுப் பயணத்திற்காக தோ புவான் நயிமா அப்துல் காலித் தனது கடப்பிதழ் தற்காலிகமாக அணுகுவதற்கு இங்குள்ள செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் அனுமதி அளித்துள்ளது. ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜூலை 14) முதல் ஜூலை 25 வரை நயிமாவின் கடப்பிதழை பெற விரும்புவதாக நயிமாவின் வழக்கறிஞர் எம். புரவலன் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்ததையடுத்து, செஷன்ஸ் நீதிமன்ற நீதிபதி அஸ்ருல் தாருஸ் இந்த உத்தரவை பிறப்பித்தார்.

ஜூலை 16 முதல் ஜூலை 20 வரை லண்டனில் உள்ள குல்பென்கியன் ஆண்டோனியன் சொலிசிட்டர்ஸ் நிறுவனத்தைச் சேர்ந்த அவரது வழக்கறிஞர் டேவ் வசூதாவேனைச் சந்திக்கவும், வெனிஸில் நடைபெறும் சர்வதேச கலைக் கண்காட்சியான லா பினாலே டி வெனிசியாவில் கலந்துகொள்ளவும் நயிமாவுக்கு பாஸ்போர்ட் இருந்தது. துணை அரசு வழக்கறிஞர் முகமட் ஃபத்லி முகமட் ஜம்ரி விண்ணப்பத்தை எதிர்க்கவில்லை.

ஜூலை 27 அன்று நாடு திரும்பிய நயிமா 48 மணி நேரத்திற்குள் ஆவணத்தை நீதிமன்றத்தில் ஒப்படைக்குமாறு நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது. தனது ஆதரவு வாக்குமூலத்தில், முன்னாள் நிதியமைச்சர் துன் டெய்ம் ஜைனுதீனின் மனைவி, யயாசன் இல்ஹாம் அறங்காவலர் குழுவின் தலைவராக வெனிஸில் நடைபெறும் கலைக் கண்காட்சியில் கலந்து கொள்வதாகக் கூறினார்.

Yayasan Ilham என்பது ஒரு இலாப நோக்கற்ற அறக்கட்டளையாகும். இது கலை, கலாச்சாரம் மற்றும் கல்வியை மேம்படுத்துதல் மற்றும் பரிமாற்றம் செய்தல் உள்ளிட்ட பரோபகார மற்றும் தொண்டு பணிகளை மேற்கொள்வதற்காக நிறுவப்பட்டது. இந்த காலகட்டத்தை தேர்ந்தெடுப்பதற்கான காரணம், எனது பயணத்தின் போது நான் சந்திக்கும் பல்வேறு நபர்களின் கிடைக்கும் தன்மைக்கு ஏற்ப நியமனங்கள் அமைக்கப்பட்டுள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த மாதம் சுவிட்சர்லாந்தில் நடந்த பாஸல் கலைக் கண்காட்சிக்கு நயீமா சென்றதைத் தொடர்ந்து, கலைக் கண்காட்சிக்காக வெளிநாடு செல்வதற்கான இரண்டாவது விண்ணப்பம் இதுவாகும். ஜனவரி 23 அன்று, MACC சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 36(1) (b) இன் கீழ் அறிவிப்பு விதிமுறைகளுக்கு இணங்கவில்லை என்று உறுதிமொழியின் கீழ் வேண்டுமென்றே எழுத்துப்பூர்வ அறிக்கையை வழங்கியதாக நயிமா மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

பட்டியலிடப்பட்ட சொத்துக்கள் இரண்டு நிறுவனங்கள்; Ilham Tower Sdn Bhd மற்றும் Ilham Baru Sdn Bhd, இரண்டு சொகுசு கார்கள்; Mercedes Benz EQC400 மற்றும் Mercedes Benz 500 SL Auto மற்றும் எட்டு சொத்துக்கள்; ஜாலான் பிஞ்சையில் மெனாரா இல்ஹாம், பெர்சியாரான் புக்கிட் துங்குவில் ஒரு வீடு, புக்கிட் துங்குவில் நான்கு நிலங்கள், பினாங்கில் ஒரு இடம் மற்றும் தாமான் துன் டாக்டர் இஸ்மாயிலில் ஒரு வீடு ஆகியவையாகும்.

67 வயதான அவர் மீது MACC சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 36(2) இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது மற்றும் குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் ஐந்து ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் RM100,000 க்கு மேல் அபராதம் விதிக்கப்படும். நயிமாவுக்கு ஒரு நபர் உத்தரவாதத்துடன் 250,000  ரிங்கிட் ஜாமீன் வழங்கப்பட்டது. ஜாமீன் நிபந்தனைகளின் ஒரு பகுதியாக, நயிமா தனது பாஸ்போர்ட்டை நீதிமன்றத்தில் ஒப்படைத்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here