பள்ளி அடைபடையிலான மாதிப்பீட்டை நடத்த ஜாய்ஸ் முடிவு

அரபு (அரபு மொழி) பொருள், ஒருங்கிணைந்த முழுமையான மதிப்பீட்டு வாரியம் (IHAB, இணை பாடத்திட்ட செயல்பாட்டு அறிக்கைகள் KAFA, வகுப்பு மதிப்பீட்டு சோதனை (UPKK) முடிவுகளின் அடிப்படையில் மதிப்பீடு செய்யப்படும்.

அதன் இயக்குநர் மொஹமட் ஷாஹிடான் அஹ்மத் கூறுகையில், ரத்து செய்யப்பட்ட பெனனிலாயான் சிஜில் ரெண்டா அகமா (பி.எஸ்.ஆர்.ஏ) தேர்வுக்கு, மூன்றாம் ஆண்டு முதல் ஐந்தாம் ஆண்டு வரையிலான மூன்று ஆண்டுகளுக்கு இடைப்பட்ட இறுதி ஆண்டு தேர்வுகளின் முடிவுகளின் அடிப்படையில் ஜே.ஏ.எஸ் அதன் மதிப்பீடுகளைச் செய்யும் என தெரிவித்திருக்கிறது.

மொழி வாரியம் , இணை பாடத்திட்ட செயல்பாட்டு அறிக்கைகள் வகுப்பு மதிப்பீட்டுச் சோதனை (UPKK) முடிவுகளின் அடிப்படையில் மதிப்பீடு செய்யப்படும்

இந்த மதிப்பீட்டில் மொத்தம் 41,064 மாணவர்கள் ஈடுபட்டுள்ளனர், சிலாங்கூர் மாநில அரசாங்கத்தால் நடத்தப்படும் இரண்டாம் நிலை மதப் பள்ளிகள் (எஸ்ஏஎம்) சிலாங்கூர் ஒருங்கிணைந்த மதப் பள்ளிகள் (எம்ஐடிஎஸ்) ஆகியவற்றில் படிவம் ஒன்றில் இது பயன்படுத்தப் பயன்படும்  என்று அவர் இன்று ஓர்அறிக்கையில் தெரிவித்தார் .

பெந்தாக்ஸிரான் ஹபசான் அல்-குர்ஆன் (குர்ஆன் நினைவாற்றல் மதிப்பீடு) தேர்வும் ரத்து செய்யப்பட்டதாக மொஹட் ஷாஜிடான் கூறினார்,

ஒத்திவைக்கப்பட்ட சோதனைகள்  மெனங்கா சிஜில், மெனங்கா அகமா, சிஜில் மெனெங்கா அகமா தஹ்ஃபிஸ் அல் குர்ஆன் , சிஜில் மெனெங்கா அகமா துராத் டான் தக்வா தேர்வுகளுக்கு அடுத்த ஆண்டு முதல் காலாண்டில் தேர்வுகள் புதிய தேதியில் நடைபெறும் என்று மொஹட் ஷாஜிடான் தெரிவித்துள்ளார்.

இந்த ஆண்டு சிஜில் காஃபா மெனெங்கா தேர்வும் ரத்து செய்யப்பட்டுள்ளது, அதற்காக அமர திட்டமிடப்பட்டுள்ளவர்கள் அடுத்த ஆண்டு சேர்ந்து தேர்வு எழுதலாம், என்றும் அவர் கூறினார்.

இந்த மாற்றங்கள் யாவும் மாநில அரசிடம் சமர்ப்பிக்கப்பட்டு, சுல்தான் சிலாங்கூர், சுல்தான் ஷராபுதீன் இட்ரிஸ் ஷா ஒப்புதல் அளித்துள்ளதாக மொஹமட் ஷாஜிடான் தெரிவித்திருக்கிறார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here