மருத்துவர்களுக்கான பயிற்சி சான்றிதழ் விலக்கு

கோலாலம்பூர்: பதிவுசெய்யப்பட்ட 50,000 க்கும் மேற்பட்ட மருத்துவர்களுக்கு அடுத்த ஆண்டுக்கான வருடாந்திர பயிற்சி சான்றிதழைப் பெறுவதற்குத் தேவையான குறைந்தபட்ச தொடர்ச்சியான தொழில்முறை மேம்பாட்டு (சிபிடி) புள்ளிகளை நிறைவேற்றுவதில் இருந்து விலக்கு அளிக்கப்படும்.

கவுன்சிலில் முழுமையாக பதிவுசெய்யப்பட்ட அனைத்து மருத்துவ பயிற்சியாளர்களுக்கும் குறைந்தபட்சம் 20 சிபிடி புள்ளிகள் அளவுகோலை நிறைவேற்றுவதில் இருந்து விலக்கு அளிக்கப்படும் என்று மலேசிய மருத்துவ கவுன்சில் (எம்எம்சி) அறிவித்துள்ளது.

ஏப்ரல் 14 ம் தேதி சிறப்பு எம்.எம்.சி கூட்டம் 2021 ஆம் ஆண்டிற்கான வருடாந்திர பயிற்சி சான்றிதழுக்கான அனைத்து புதுப்பித்தல்களிலும், சிபிடி புள்ளிகளின் தேவையை பூர்த்தி செய்வதிலிருந்து மருத்துவர்களுக்கு விலக்கு அளிக்கப்படும் என்று முடிவு செய்துள்ளது.

கோவிட் -19 உடன் போராடும் முன்னணி மருத்துவர்களாக மருத்துவ பயிற்சியாளர்களுக்கு குறைந்தபட்ச சிபிடி புள்ளிகளை சந்திக்க நேரம் இல்லை” என்று அதன் தலைவர் டத்தோ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா வியாழக்கிழமை (மே 21) பிற்பகுதியில் ஒரு முகநூல் பதிவில் தெரிவித்தார்.

மருத்துவச் சட்டம் 1971 இன் படி, மலேசியாவில் பயிற்சி பெறும் அனைத்து மருத்துவ பயிற்சியாளர்களும் எம்.எம்.சி-யில் பதிவு செய்யப்பட வேண்டும்,. டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், முன்னணி பணியாளர்களான  மருத்துவர்களைப் பாராட்டவும் ஊக்குவிக்கவும் இந்த விலக்கு அளிக்கப்பட்டுள்ளது என்றார்.

இதுபோன்றே, கோவிட் -19 வெடிப்பு அடுத்த ஆண்டு வரை தொடரும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுவதால் அவர்கள் தொடர்ந்து தங்கள் சேவையில் அர்ப்பணிப்புடனும் உந்துதலுடனும் இருப்பார்கள் என்று நம்பப்படுகிறது,” என்று அவர் கூறினார்.

ஒரு நேர்காணலில், டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், 2019 ஆம் ஆண்டிற்கான செல்லுபடியாகும் ஐபிசியுடன் 52,863 செயலில் உள்ள மருத்துவ பயிற்சியாளர்கள் உள்ளனர் என்று கூறினார்.

ஐபிசி விண்ணப்பத்திற்கான அளவுகோல்கள் மருத்துவர்களை எம்.எம்.சி-யில் பதிவு செய்ய வேண்டும், மேலும் கட்டாயச் சேவைகளை முடிப்பதற்கு முன்பு பொதுச் சேவைகளில் இருந்து விலகுவது போன்ற மருத்துவச் சட்டத்தின் கீழ் எந்த பிரிவுகளையும் அவர்கள் மீறியிருக்கக் கூடாது.

அவற்றானவர்கள் கட்டணம் மற்றும் அபராதத்தையும் செலுத்த வேண்டும். விண்ணப்பத்துடன் தொழில்முறை இழப்பீட்டுத் தொகை மற்றும் சிபிடிக்கு 20 குறைந்தபட்ச புள்ளிகளைப் பெறுவதற்கான சான்றுகள் இருக்க வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here