அரண்மனைக்குள் அத்துமீறி நுழைந்த வேலையில்லாத நபர் – கிடைத்தது ஐந்து மாதச் சிறை

ஜோகூர் பாரு: இஸ்தானா பாசிர் பெலாங்கி மைதானத்தில் அத்துமீறி நுழைந்ததற்காக வேலையற்ற ஒருவருக்கு இங்குள்ள மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றம் ஐந்து மாத சிறைத்தண்டனை விதித்தது.

புதன்கிழமை (மே 27) மாஜிஸ்திரேட் லீ ஜுன் கியோங்கின் முன் நீதிமன்ற மொழிபெயர்ப்பாளர் தன்னிடம் இருந்த குற்றச்சாட்டை வாசித்ததை அடுத்து குற்றம் சாட்டப்பட்ட 35 வயதான ஜூயல் ஹுரான் குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டார். மே 22 காலை 9.22 மணிக்கு ஜோகூர் பாருவின் இஸ்தானா பாசிர் பெலாங்கி என்ற இடத்தில் இந்த குற்றம் செய்யப்பட்டதாகக் கூறப்படுகிறது.

தடைசெய்யப்பட்ட பகுதிகள் மற்றும் தடைசெய்யப்பட்ட இடங்கள் சட்டம் 1959 (சட்டம் 289) இன் கீழ் எந்தவொரு அதிகாரிகள் அல்லது பொறுப்பான நபரால் வழங்கப்பட்ட எந்தவொரு பாஸ் அல்லது அனுமதி இல்லாமல் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் அரண்மனை மைதானத்திற்குள் நுழைய முடியாது.

இந்தச் சட்டம் சட்டம் 289 இன் பிரிவு 5 (1) இன் கீழ் ஒரு குற்றமாகும், இது அதே சட்டத்தின் பிரிவு 7 இன் கீழ் இரண்டு ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது RM1,000 க்கு மேல் அபராதம் விதிக்கப்படாது அல்லது தண்டனை விதிக்கப்பட்டதும் தண்டனைக்குரியது.

வழக்கு விசாரணையை துணை அரசு அதிகாரி பெனடிக்ட் சூங் கை குய் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினார், அதே நேரத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தப்படவில்லை.

தனது வேண்டுகோளில் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தனது வேலையற்ற மனைவி மற்றும் ஆறு மற்றும் 10 வயதுடைய இரண்டு குழந்தைகளை கவனித்து வருவதால் இலகுவான தண்டனை கோரியிருந்தார்.

எவ்வாறாயினும், லீ தனது தீர்ப்பில், இந்த குற்றம் கடுமையானது என்றும் அரண்மனையில் வசிப்பவர்களுக்கு அச்சுறுத்தலை ஏற்படுத்தியுள்ளது என்றும் கூறினார். பின்னர் நீதிமன்றம் மே 27 முதல் ஐந்து மாத சிறைத்தண்டனை விதித்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here