புலம் பெயர்ந்தோர் அதிகளவில் பொது தொழிலாளர்களாகவே பணியாற்றுகின்றனர் – புள்ளி விவரத்துறை தகவல்

2018 ஆம் ஆண்டில் நாட்டின் பொதுத் தொழிலாளர் பணியில் மிகப் பெரிய எண்ணிக்கையில் (மொத்தத்தில் 38.1 விழுக்காடு)  மலேசியரல்லாதவர்களால்    மேற்கொள்ளப்பட்டது என்று  என்று புள்ளிவிவர மலேசியா (DOSM) தெரிவித்துள்ளது.

மலேசியர்களைப் பொறுத்தவரை பூமிபுத்ரா, சீன மற்றும் பிறர் என ஒவ்வொன்றும் முறையே 23.8 சதவீதம், 25.5 சதவீதம் மற்றும் 28.6 சதவீதம் என விற்பனை மற்றும் சேவை ஊழியர்களாக பணிபுரிபவர்கள் என பதிவு செய்துள்ளதாக டிஓஎஸ்எம் தெரிவித்துள்ளது.

“மற்றவர்கள்” என்பது தனித்தனியாக பட்டியலிடப்பட்ட மூன்றையும் தவிர்த்து இனங்களுக்கான ஒரு கேட்சால்  (தன்னாட்சி) வகையாகும். இந்தியர்களைப் பொறுத்தவரை  24.1 சதவீதம் பேர் இயந்திரம் மற்றும்  ஆபரேட்டர்கள் மற்றும் நிறுவிகளாக பணியாற்றினர். மலேசியரல்லாத ஆண்கள் (98.3 சதவீதம்) 35 முதல் 39 வயது வரையிலும் 40 முதல் 44 வரையிலான வயது பிரிவுகளிலும் அதிக வேலைவாய்ப்பினை பெற்றிருக்கின்றனர்.  மலேசியரல்லாத பெண்கள் (76.3 சதவீதம்) 20 முதல் 24 வயதுக்குட்பட்டவர்களில் அதிக வேலைவாய்ப்பு விகிதத்தைக் கொண்டுள்ளனர் என்று அது கூறியுள்ளது.

1996 ஆம் ஆண்டில் தொழிலாளர் வளர்ச்சி விகிதத்தில் மலேசியரல்லாதவர்கள் 86.8 சதவீதமாக பங்கேற்றதை DOSM பதிவு செய்துள்ளது. உற்பத்தி (24.9 சதவீதம்), விவசாயம், வனவியல் மற்றும் மீன்வளம் (22.6 சதவீதம்) மற்றும் மொத்த மற்றும் சில்லறை வர்த்தகத்தில் மலேசியரல்லாதவர்கள் குறிப்பிடத்தக்க இருப்பைக் கொண்டுள்ளனர் என்றும் டிஓஎஸ்எம் கூறியது; மோட்டார் வாகனங்கள் மற்றும் மோட்டார் சைக்கிள்களின் பழுது முறையே (11.6 சதவீதம்).

தகுதி அடிப்படையில், மலேசியரல்லாதவர்களில் 29.4 சதவீதம் பேர் ஆரம்ப பள்ளி மதிப்பீட்டு சோதனை (யுபிஎஸ்ஆர்) அல்லது அதற்கு சமமானவர்கள் என்று செய்திமடல் கூறியுள்ளது.

DOSM செய்திமடலில் சேகரிக்கப்பட்ட தகவல்கள் இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் போது (MCO) DOSM அதிகாரிகளால் மேற்கொள்ளப்பட்ட விவரங்கள் மற்றும் எளிய தரவு சேகரிப்பின் அடிப்படையில் அமைந்ததாகக் கூறினார். இது ஒரு தற்காலிக அடிப்படையில் செய்யப்பட்டதால், தரவு நாட்டின் உத்தியோகபூர்வ புள்ளிவிவர வெளியீட்டு தரங்களை முழுமையாக பூர்த்தி செய்யவில்லை என்றும், DOSM வெளியிட்ட அதிகாரப்பூர்வ புள்ளிவிவரங்கள் என்று விளக்க முடியாது என்றும் DOSM கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here