என்று முடியும் எம்சிஓ – ஆவலோடு காத்திருக்கும் மலேசியர்கள்

பெட்டாலிங் ஜெயா: முடி திருத்தம் செய்தல், ஒரு திரைப்படம் பார்ப்பது. குடும்பத்தினரையும் நண்பர்களையும் சந்திப்பு ஆகியவற்றிக்காக அதிகமான மலேசியர்கள் எப்பொழுது எம்சிஓ முடிவுக்கு வரும் என்று  காத்திருக்கின்றனர். ஜூன் 9ஆம் அது முடிவுக்கு வரும் என்ற நம்பிக்கை இருப்பதாக அவர்கள் கூறுகின்றனர்.

எம்.சி.ஓ தொடங்குவதற்கு முன்பு இது எனது நண்பர்களுடன் எனது வழக்கமான பயிற்சி மற்றும் பொழுதுபோக்கு இடமாக ஜிம் இருந்தது என்று 29 வயதான காங் கூறினார், அவர் வாரத்திற்கு மூன்று முறை அங்கு செல்வார்.

39 வயதான செல்வன் கூறிகையில்  முதலில் முடித் திருத்தம் செய்வேன் என்றார். கணக்கு மேலாளர், அவர் பயணம் செய்ய விரும்புவதால் விடுமுறைக்கு செல்ல வேண்டும் என்று கனவு கண்டதாகவும் கூறினார். நிதி ஆலோசகரான  அஸ்வின் கூறுகையில்  ஒரு நல்ல திரைப்படம் பார்க்க திரையரங்குகளுக்கு செல்ல வேண்டும்.

கல்வி அதிகாரியான நிக் ஹொனேகர் மொகுலோ, தனது குழந்தைகளை சுவாரஸ்யமான இடங்களைப் பார்வையிட அழைத்து வருவார், ஏனெனில் இளைஞர்கள் விரும்பினர். என் குழந்தைகள் என்ன செய்ய விரும்புகிறார்கள் என்பதை நான் பின்பற்றப் போகிறேன், ஏனென்றால் அவர்கள் வீட்டிலேயே தங்கியிருப்பதன் மூலம் வலியுறுத்தப்பட்ட பின்னர் அவர்கள் கோரியது இதுதான்” என்று 33 வயதான அவர் கூறினார்.

மூத்த நிர்வாகி கிறிஸ்டினா ஆஸ்மி, 42, பள்ளிகள் மீண்டும் திறக்கப்படும் என்று நம்பினார். அரசாங்கம் பள்ளிகளை மீண்டும் திறக்க வேண்டும் என்று நான் கடவுளிடம் பிரார்த்திக்கிறேன். குழந்தைகளுக்கான மின் கற்றலைக் கையாள்வது மிகவும் கடினம் என்று அவர் கூறினார்.

ஊடக நிர்வாகியான ஜோஸி பால், கொண்டாடவும் நன்றி தெரிவிக்கவும் தேவாலயத்திற்குச் செல்ல காத்திருக்க முடியாது என்று கூறினார். கடவுளின் பாதுகாப்பு காரணமாக, நான் இன்னும் உயிருடன் இருக்கிறேன். எனவே நான் நன்றி சொல்ல விரும்புகிறேன், ”என்று 43 வயதான அவர் கூறினார். மற்ற மலேசியர்களைப் பொறுத்தவரை, MCO ஐ நீக்குவது அவர்களின் குடும்பங்களுடன் மீண்டும் இணைவதற்கான நேரமாகும்.

சரவாக் நகரைச் சேர்ந்த 33 வயதான தலைமை இயக்க அதிகாரி பிராங்க்ளின் சைமன், குடும்பத்தினரையும் நண்பர்களையும் சந்திக்க கோலாலம்பூர் போன்ற பிற நகரங்களுக்குச் செல்ல காத்திருக்க முடியாது என்றார்.

எந்தவொரு தொழில்நுட்பமும் நேருக்கு நேர் தொடர்புகளை வெல்ல முடியாது. நான் மார்க்ஸ் மற்றும் ஸ்பென்சர் குக்கீகள், டெக்சாஸ் சிக்கன் மற்றும் சிக்கன் சாப் ஆகியவற்றைப் பெற விரும்புகிறேன், இவை அனைத்தும் சரவாக்கில் கிடைக்கவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here