கால்வான் பகுதி சீனாவுக்கு சொந்தமா? மக்கள் கோபம்

இந்திய ஹிமாலய லடாக் எல்லையில்  உள்ள கால்வான் பள்ளத்தாக்கு பகுதி மீதான  அளுமை தங்களுக்கானது சொந்தமானது என்ற சீனாவின் கூற்றுக்கு மையம் பதிலளிக்க வேண்டும் என்று சிவசேனா துணைத் தலைவர் பிரியங்கா சதுர்வேதி சனிக்கிழமை தெரிவித்திருக்கிறார்.

சிவசேனா துணைத் தலைவர் பிரியங்கா சதுர்வேதி கிழக்கு லடாக்கில் உள்ள கால்வான் பள்ளத்தாக்கில் திங்கள்கிழமை இரவு சீனத் துருப்புகளுடன் ஏற்பட்ட மோதலில் ஒரு கர்னல் உட்பட 20 இந்திய ராணுவ வீரர்கள் கொல்லப்பட்டனர்.

ஐந்து தசாப்தங்களுக்கும் மேலாக இந்தியாவிற்கும் சீனாவிற்கும் இடையிலான மிகப்பெரிய இராணுவ மோதலாக இது இருந்தது. ஜூன் 15 ஆம்நாள் கால்வான் பள்ளத்தாக்கில் என்ன நடந்தது என்பது குறித்து சீனா படிப்படியாகக் கூறுகிறது.

சீனாவின் வெளியுறவு அமைச்சகம் வெள்ளிக்கிழமை கால்வான் பள்ளத்தாக்கு உண்மையான கட்டுப்பாட்டுக் கோட்டின் சீனப் பக்கத்தில் இருப்பதாகக் கூறியது. பிரதமர் நரேந்திர மோடி வெள்ளிக்கிழமை இந்தியாவின் எல்லைக்குள் யாரும் இல்லை அல்லது

பிரதமர் மோடி எந்தவொரு பகுதியையோ பிரதேசத்தையோ சீனாவிடம் ஒப்படைக்கப்படவில்லை என்று தேசத்திற்கு உறுதியளித்தார், ஆனால், இங்கே சீனா கால்வான் பள்ளத்தாக்கை தங்களுடையது என்று கூறுகிறது. கால்வான் பள்ளத்தாக்கு முழுவதும் தங்கள் பகுதி என்று சீனா ஆதிக்கம் செலுத்துகிறது. இந்தியா அதனுடன் இணைந்து செயல்படும் என்று நம்புகிறது. இது ஏற்றுக்கொள்ள முடியாதது, இதை அரசாங்கம் தெளிவுபடுத்த வேண்டும் அல்லது பதிலளிக்க வேண்டும் என்ற கேள்விகளுக்கு பதில் சொல்லும் கட்டத்தில் மோடி இருக்கிறார் என்று பிரியங்கா சதிர்வேதி தெரிவித்துள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here