உள்நாட்டு மின்சார பயனர்களுக்கு கூடுதல் சலுகை

கோலாலம்பூர்: உள்நாட்டு தெனகா நேஷனல் (டிஎன்பி)  நுகர்வோர் இந்த ஆண்டு ஏப்ரல் முதல் ஜூன் மாதங்களுக்கு மின்சார கட்டணங்களுக்கு  நிவாரணம் பெறுவார்கள். அரசாங்கம் சமீபத்தில் மின்சார சக்தி உதவி (பிபிஇ) தொகுப்பை அறிவித்துள்ளது. தள்ளுபடிகள்  உள்ளிட்ட கழிவுகளை வழங்க  RM942mil வழங்கும் இந்த திட்டம், மக்கள் நடமாட்டக் கட்டுபாடு (MCO) காலத்தில் வழக்கமான மின்சார கட்டணங்களை விட அதிக சுமை கொண்ட நுகர்வோருக்கு உதவும் நோக்கம் கொண்டது. சம்பந்தப்பட்ட பொருளாதார உதவித் தொகுப்பில் முன்னர் அறிவிக்கப்பட்ட மின்சார பில் தள்ளுபடிகளுக்கு கூடுதலாக பிபிஇ உள்ளது. உங்கள் மின்சார பில்கள் மற்றும் பிபிஇ குறித்து அடிக்கடி கேட்கப்படும் சில கேள்விகள் இங்கே:

எனது பில்கள் சமீபத்தில் ஏன் மிகவும்  அதிகக் கட்டணத்தை உட்படுத்தியிருக்கிறது?

பகுப்பாய்வின் அடிப்படையில், MCO காலத்தில் உள்நாட்டு நுகர்வோர் மத்தியில் மின்சார நுகர்வு 20% அதிகரித்து 50% ஆக அதிகரித்தது, இதன் விளைவாக உள்நாட்டில் வாடிக்கையாளர்கள் அதிக கட்டணத்தை பெறுகின்றனர். இதேபோன்ற போக்கு உலக அளவில் காணப்படுகிறது.

எனது பில் கணக்கீட்டில் ஏதேனும் தவறுகள் இருந்திருக்க முடியுமா?

உலகளாவிய பயன்பாட்டு நிறுவனங்களால் பொதுவாகப் பயன்படுத்தப்படும் TNB இன் பில் கணக்கீட்டு முறையும் எரிசக்தி ஆணையத்தால் சரிபார்க்கப்பட்டு அங்கீகரிக்கப்பட்டுள்ளது.

மின்சார சக்தி உதவி என்றால் என்ன?

BPE என்பது அனைத்து உள்நாட்டு பயனர்களுக்கும் பயனளிக்கும் வகையில் TNB உடன் இணைந்து அரசாங்கத்தால் அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட கூடுதல் உதவித் திட்டமாகும், இதன் மூலம்:

> 300 கிலோவாட் மற்றும் அதற்கும் குறைவான மின்சாரம் கொண்ட உள்நாட்டு நுகர்வோர் 2020 ஏப்ரல் முதல் ஜூன் வரை இலவச மின்சாரத்தை அனுபவிப்பார்கள்.

> 2020 ஏப்ரல் முதல் ஜூன் வரை 300 கிலோவாட் மின்சக்திக்கு மேல் மாதாந்திர மின்சாரம் கொண்ட உள்நாட்டு நுகர்வோருக்கு மாதத்திற்கு RM77 தள்ளுபடி கிடைக்கும்.

> 601 முதல் 900 கிலோவாட் வரை மாதாந்திர மின்சார நுகர்வு கொண்ட உள்நாட்டு நுகர்வோர் 2020 ஏப்ரல் முதல் செப்டம்பர் வரை 10% தள்ளுபடியை அனுபவிப்பார்கள், இது முன்னர் அறிவிக்கப்பட்ட 2% தள்ளுபடியிலிருந்து 8% கூடுதல் தள்ளுபடியாகும்.

பிபிஇ மற்றும் உதவி நிதி தள்ளுபடிக்கு என்ன வித்தியாசம்?

சம்பந்தப்பட்ட பொருளாதார உதவி தொகுப்பின் ஒரு பகுதியாக ஏப்ரல் 2020 முதல் செப்டம்பர் 2020 வரை உள்நாட்டு நுகர்வோருக்கு சம்பந்தப்பட்ட தள்ளுபடி வழங்கப்படுகிறது, அதே நேரத்தில் பிபிஇ 2020 ஏப்ரல் முதல் ஜூன் வரை அதிக மின்சார கட்டணங்களை செலுத்துவதில் நுகர்வோரின் சுமையை குறைக்க கூடுதல் ஒரு முறை உதவி ஆகும்.

நான் பிபிஇக்கு தகுதியானவனா?

அனைத்து உள்நாட்டு டி.என்.பி நுகர்வோர் தானாகவே பிபிஇக்கு தகுதியுடையவர்கள், தள்ளுபடிகள் மற்றும் தள்ளுபடிகள் உங்கள் ஜூலை 2020 மின்சார மசோதாவில் பிரதிபலிக்கப்படும். வணிக, தொழில்துறை மற்றும் விவசாய வாடிக்கையாளர்களும் பிபிஇக்கு தகுதியுடையவர்களா?

2020 ஏப்ரல் முதல் ஜூன் வரை மின்சார கட்டணங்களுக்கு மட்டுமே பிபிஇ உள்நாட்டு நுகர்வோருக்கு வழங்கப்படுகிறது. வர்த்தக, தொழில்துறை மற்றும் வேளாண் வாடிக்கையாளர்கள் 2020 ஏப்ரல் முதல் செப்டம்பர் வரை முன்னர் அறிவிக்கப்பட்ட தள்ளுபடி தள்ளுபடியை இன்னும் அனுபவிப்பார்கள்.

பிபிஇ எவ்வாறு கணக்கிடப்படுகிறது?

TNB இன் 7.66 மில் உள்நாட்டு நுகர்வோர் அனைவரும் 2020 ஏப்ரல் முதல் ஜூன் வரை மின்சார கட்டணங்களுக்கான பிபிஇ பெறுவார்கள், இது ஜூலை 2020 மசோதாவில் பிரதிபலிக்கும். இந்த காலகட்டத்தில் ஏற்கனவே தங்கள் கட்டணங்களை செலுத்தியவர்கள் உங்கள் ஜூலை 2020 மசோதாவில் வரவு வைக்கப்பட்டுள்ள கூடுதல் தொகையைப் பார்ப்பார்கள்.

ஏப்ரல், மே மற்றும் ஜூன் 2020 க்கான உங்கள் மின்சார கட்டணங்களுக்கு பிபிஇ மற்றும் தொடர்புடைய தள்ளுபடி எவ்வாறு கணக்கிடப்படுகிறது என்பதற்கான மாதிரி கீழே உள்ளது:

> 300 kWh க்கும் குறைவான மாதாந்திர உள்நாட்டு பயன்பாட்டிற்கு (அதிகபட்ச மொத்த RM77 பில்), நீங்கள் இலவச மின்சாரத்தை அனுபவிப்பீர்கள்.

> 301 முதல் 600 கிலோவாட் வரை மாதாந்திர உள்நாட்டு பயன்பாடு (அதிகபட்ச மொத்த RM231.80 பில்), நீங்கள் RM231 + 15% தள்ளுபடியை அனுபவிப்பீர்கள்.

> 601 முதல் 900 கிலோவாட் வரை மாதாந்திர உள்நாட்டு பயன்பாடு (அதிகபட்ச மொத்த RM395.60 பில்), நீங்கள் RM231 + 10% தள்ளுபடியை அனுபவிப்பீர்கள்.

> 900 kWh க்கும் அதிகமான மாதாந்திர உள்நாட்டு பயன்பாட்டிற்கு (அதிகபட்ச மொத்த பில் RM396.15 ஐ விட அதிகமாக), நீங்கள் RM231 + 2% தள்ளுபடியை அனுபவிப்பீர்கள்.

TNB வேறு ஏதாவது உதவியை அளிக்கிறதா?

டி.என்.பி சமீபத்தில் ஈஸி பேமென்ட் திட்டத்தை அறிமுகப்படுத்தியது. அங்கு உள்நாட்டு வாடிக்கையாளர்களுக்கு கூடுதல் கூடுதல் கட்டணம் இல்லாமல் தவணைகளில் நிலுவையில் உள்ள மின்சார கட்டணங்களை டிசம்பர் 2020 வரை செலுத்த விருப்பம் உள்ளது.

மேலும், TNB எந்தவொரு தாமதமான கட்டணக் கட்டணத்தையும் விதிக்காது மற்றும் 2020 செப்டம்பர் 30 வரை அனைத்து மின்சாரம் துண்டிக்கும் நடவடிக்கைகளையும் நிறுத்தியிருக்கும்.

கூடுதல் தகவல்களை நான் எங்கே பெற முடியும்?

www.mytnb.com.my என்ற இணையதளத்தில் myTNB பயன்பாடு அல்லது போர்ட்டலில் உள்நுழைந்து, tnbcareline@tnb.com.my என்ற மின்னஞ்சல் முகவரிக்கு, 1-300-88-5454 என்ற எண்ணில் TNB CareLine ஐ தொடர்பு கொள்ளவும் அல்லது மேலும் தகவலுக்கு உங்கள் அருகிலுள்ள டிஎன்பி கிளை அலுவலத்திற்கும் சென்று விவரங்களை பெறலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here