டாக்டர் எம் ஒன்பதாவது பிரதமராக இருப்பது சிறந்தது – லிம் கருத்து

பெட்டாலிங் ஜெயா: துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமதுவை ஒன்பதாவது பிரதமராக்குவது பி.கே.ஆர் தலைவர் டத்தோஶ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் பிரதமராக வருவதற்கான உறுதியான வழி என்று டிஏபி ஆலோசகர் லிம் கிட் சியாங் (படம்) தெரிவித்தார். டாக்டர் மகாதீருக்காக டிஏபி அன்வாரைக் கைவிடவில்லை, ஆனால் தற்போதைய அரசியல் சூழ்நிலையைப் பொறுத்தவரை யதார்த்தமாக உள்ளது என்று இஸ்கந்தர் புத்ரி நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான அவர் கருத்துரைத்தார்.

கடந்த வாரத்தில் பெரும்பாலானோரின்  மனத்தில்  எழுந்த பரபரப்பான கேள்வி என்னவென்றால், டாக்டர் மகாதீருக்கு ஆதரவாக டிஏபி மற்றும் தேசிய கட்சி (அறக்கட்டளை) ஏன் அன்வாரை கைவிட்டன. அவர்கள் தவறாக நினைக்கின்றனர். அன்வார் பிரதமராக வருவதற்கான உறுதியான வழி என்பதால் டிஏபி மற்றும் அமானா ஒருபோதும் அன்வரை மகாதீருக்கு ஆதரவாக கைவிடவில்லை.

நாங்கள் கடந்த கால கைதிகளாக இருக்கக்கூடாது – அல்லது அமைதியான மற்றும் ஜனநாயக அரசாங்க மாற்றத்தை கொண்டு வந்த மே 9, 2018 இன் வரலாற்று முடிவு நடந்திருக்காது என்று லிம் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

டாக்டர் மகாதீரை பிரதமராக நியமிக்கவும், பின்னர் அன்வாருக்கு அப்பொறுப்பினை வழங்க  2018 பொதுத் தேர்தலுக்கு முன்னர் பக்காத்தான் ஹாரப்பன் கட்சிகள் பி.கே.ஆர், டி.ஏ.பி மற்றும் அமானா ஒப்புக் கொண்டுள்ளன. பக்காத்தான் ஹாரப்பன் அதன் 22 மாத காலப்பகுதியில் மத்திய அரசாக இருந்தபோது தவறுகளை செய்ததாக லிம் ஒப்புக்கொண்டார். டாக்டர் மகாதீர் ஒன்பதாவது பிரதமராக அன்வருக்கு ஆறு மாதங்களில் பத்தாவது இடமாக மாற்றப்படுவது குறித்து பிரதமரின் கேள்வி தீர்க்கப்பட்ட நிலையில், முக்கிய நியமனங்கள் மற்றும் அமைச்சரவை ஆளுகை முறை குறித்து முடிவெடுக்கும் கூட்டணி அமைப்பு இருக்கும் ஒப்புக்கொள்ளப்பட வேண்டும்.

ஆனால் நாம் யதார்த்தமாக இருக்க வேண்டும். இந்த காரணிகள் அனைத்தும் நடைமுறையில் இருந்தாலும், 14 ஆவது பொதுத் தேர்தலில் வாக்காளர்களின் ஆணையை மீட்டெடுப்பதற்கான வெற்றிக்கு எந்த உத்தரவாதமும் இல்லை என்று லிம் கூறினார். அடுத்த பிரதமராக யார் இருக்க வேண்டும் என்பது குறித்து பி.கே.ஆருக்கும் மற்ற எதிர்க்கட்சிகளுக்கும் இடையிலான கருத்து வேறுபாட்டிற்கு மத்தியில் லிம் தனது  அறிக்கையை பதிவிட்டிருக்கிறார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here