அல்ஜசீராவின் ஆவணப்படம் நியாயமானதே – வழக்கறிஞர் கருத்து

கோலாலம்பூர்: அல் ஜசீரா குழுவின்  ஆவணப்பட அறிக்கை நியாயமானது என்று அவர்களின் வழக்கறிஞர் தெரிவித்துள்ளார். வழக்கறிஞர் ஹிஸ்யம் தெஹ் போ டீக், புக்கிட் அமானுக்கு வெளியே வெள்ளிக்கிழமை (ஜூலை 10) சந்தித்தபோது, ​​தனது கட்சிக்காரர்கள் போலீஸ் விசாரணைகளுக்கு முழுமையாக ஒத்துழைப்பார்கள் என்றார்.

சித்தரிக்கப்பட்டுள்ள ஆவணப்படம் சீரானதாகவும் நியாயமானதாகவும் இருந்தது. இது வெவ்வேறு பக்கங்களில் இருந்து பார்வைகளை வழங்கியது. உண்மையில், அரசாங்கத்தின் பதிலைப் பெற முயற்சிகள் மேற்கொள்ளப்பட்டன. ஆனால் இந்த பதில்கள் வரவில்லை. உண்மையில், அரசாங்க வெளியீடுகளிலிருந்து காட்சிகள் பயன்படுத்தப்பட்டு ஆவணப்படத்தில் சேர்க்கப்பட்டுள்ளன என்று அவர் கூறினார். நீங்கள் அனைவரும் பத்திரிகையாளர்கள், ஒரு அறிக்கையை நியாயமான, சீரான மற்றும் துல்லியமானதாக சித்தரிப்பது எவ்வளவு முக்கியம் என்பதை நீங்கள் அறிவீர்கள். இதை அல் ஜசீரா குழு செய்தது என்று அவர் கூறினார்.

புக்கிட் அமானில் அணியில் எத்தனை பேர் கலந்துகொண்டார்கள் என்று கேட்டபோது, ​​பாதுகாப்பு சிக்கல்களைக்  காரணம் கூறி வழக்கறிஞர் கருத்து தெரிவிக்க மறுத்துவிட்டார். உண்மையில், ஒரு அறிக்கை டாங் வாங்கி காவல் நிலையம் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. ஏனெனில் ஊழியர்கள் அச்சுறுத்தப்படுவதாக உணர்ந்தனர். காவல்துறை இந்த அறிக்கையை விசாரித்து அல் ஜசீரா ஊழியர்களுக்கு தேவையான பாதுகாப்பை வழங்கும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்றார்.

பல மலேசியர்கள் 25 நிமிட ஆவணப்படத்தை அவதூறாகப் பேசியதோடு, அல்ஜசீராவை “நியாயமற்ற அறிக்கை” என்று குற்றம் சாட்டியுள்ளனர். கோவிட் -19 தொற்றுநோயைக் கையாளும் போது புலம்பெயர்ந்தோர் மீதான அரசாங்கத்தின் நடவடிக்கைகளை இந்த ஆவணப்படம் எடுத்துக்காட்டுகிறது. திங்களன்று (ஜூலை 6 தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் அல் ஜசீரா ஆவணப்படம் நாட்டிற்கு அவமதிப்பினை ஏற்படுத்துவதாகவும்  அதன் தொடர்பில் அவர்கள் மன்னிப்பு கோர வேண்டும் என்று கூறியிருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here