வருமானம் 2,208வெள்ளிக்கு மாறுமா?

தேசிய வறுமைக் கோட்டுக் குறியீட்டில்  (பி.எல்.ஐ) மாதாந்திர வீட்டு வருமானம் ஆர்.எம் .980 லிருந்து ஆர்.எம் .2,208 ஆக கணிசமாக திருத்துவதற்கான அரசாங்கத்தின் முடிவை மலேசிய தொழிற்சங்க காங்கிரஸ் (எம்.டி.யூ.சி) வரவேற்றது.

ஓர் அறிக்கையில், MTUC பொதுச்செயலாளர் ஜே. சாலமன்,  பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின்,   மூத்த அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ  முஸ்தபா முகமது ஆகியோர், வறுமைக் குறியீட்டை மறுபரிசீலனை செய்வதற்கான தைரியமான நடவடிக்கை எடுப்பதில், உறுதியான அரசியல் விருப்பத்திற்கு வாழ்த்து தெரிவித்தார்.

வருமானம் 2,208 வெள்ளி என்பது  புதிய தேசிய வறுமைக் குறியீட்டை மேலும் மேம்படுத்த முடியும் என்று அரசாங்கம் ஒப்புக் கொள்ளும் என்று MTUC நம்புகிறது, நான்கு பேர் கொண்ட ஒரு குடும்பம் சுறுசுறுப்பாகவும் ஆரோக்கியமாகவும் வாழ்வதற்கான அளவுகோலாகும்  .

இது 75 விழுக்காட்டு மலேசியர்கள் பணிபுரியும் நகர்ப்புறங்களில் அதிக வாழ்க்கைச் செலவைப் பூர்த்தி செய்வதாகும், அவர்களில் பலர் குறைந்த ஊதியம் பெறும் வேலைகளில் உள்ளனர், அதே நேரத்தில் வாழ்க்கைச் செலவு அதிகரித்து வருவதால் அதிக வீட்டுக் கடன்களில் சிக்கியுள்ளனர்  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here