குடிநுழைவுத்துறை முறையாகவே செயல்பட்டிருக்கிறது!

இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் போது (எம்.சி.ஓ) புலம்பெயர்ந்தோரைக் கையாண்டமுறையில் அரசாங்கத்தை விமர்சித்த வங்காள தேசியர் ஒருவரின் பணி அனுமதியை ரத்து செய்வதற்கான முடிவு பொதுவான, பலதரப்பட்ட பதிலையே பெற்றிருந்தது.

சிலர், இந்த நடவடிக்கையை ஆதரித்தனர், எந்தவொரு தனிநபரும் தங்கள் குடியுரிமையைப் பொருட்படுத்தாமல், அரசாங்கத்தின் மீது கடுமையான குற்றச்சாட்டுகளில் இருந்து தப்பிக்கக்கூடாது என்பதால், இது பொருத்தமானது என்றும் கூறினர்.

மறுபுறம், சிலர் இந்த நடவடிக்கை மிகைப்படுத்தப்பட்டதாகவும் அடிப்படை மனித உரிமைகளுக்கு எதிரானது என்றும், வெளிநாட்டவர்கள் தவறாக நடத்தப்படுவதாகக் கூறப்படும் உரிமையை அனுபவிக்க முடியும் என்றும் சிலர் பரிந்துரைத்தனர்.

அரசாங்கத்தைக் கண்டித்து 25 வயதான எம்.டி. ரெய்ஹான் கபீர் கருத்துக்கூறுவதற்கு  உரிமை இல்லை என்று கூறப்பட்டிருக்கிறது.

எம்.சி.ஓ காலத்தில் சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்கள் மீது அரசாங்கம் பாரபட்சமாக நடந்து கொண்டதாக குற்றம் சாட்டிய அல் ஜசீரா  ஆவணப்படத்தில் முக்கியமாக இடம்பெற்ற பின்னர் ரெய்ஹானின் பணி அனுமதி  குடிநுழைவுத் துறையால் ரத்து செய்யப்பட்டது.

.புலம்பெயர்ந்தோர் பராமரிப்பு ஒருங்கிணைப்பாளர் அலெக்ஸ் ஓங், அரசாங்கத்திற்கு எதிராக ஆதாரமற்ற குற்றச்சாட்டுகளை முன்வைக்கும் வெளிநாட்டினரின் பாஸ்களை ரத்து செய்வது பொருத்தமானது என்றார்.ஏனெனில் குற்றவாளிகள் அவர்களின் நடவடிக்கைக்கு பொறுப்பேற்க வேண்டும் என்றார் அவர்.

இந்த விஷயத்தில், அவர் தனது கருத்துக்களுக்கு பொறுப்பேற்க வேண்டும். அவர் தனது குற்றச்சாட்டுகளை மறுக்க வலுவான ஆதாரங்களைக் கொண்டு வர வேண்டும்.

நாங்கள் ஒரு ஜனநாயக நாடு, எனவே புலம்பெயர்ந்தோர் தவறாக நடத்தப்படுவதாக அவர் உணர்ந்திருந்தால் அவர் சரியான  துறையை அணுகியிருக்க வேண்டும்.

தனது தகுதியை ரத்து செய்வதற்கான முடிவு நியாயமற்றது என்று ரெய்ஹான் உணர்ந்தால், அவர் இந்த விஷயத்தை நீதிமன்றத்திற்கு எடுத்துச் செல்ல வேண்டும், ஆனால், இந்த நடவடிக்கை குடிவரவுத் துறையின் அதிகாரங்களுக்கு உட்பட்டது என்று ஓங் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here