நாடாளுமன்றம் கலைக்கப்பட்டாலும் பினாங்கு சட்டமன்றம் கலைக்கப்படாது

ஜார்ஜ் டவுன்: நாடாளுமன்றம் கலைக்கப்படும் போது மாநில சட்டசபை கலைக்கப்படாது  என்று பக்காத்தான் ஹராப்பன் முடிவு செய்துள்ளது. பினாங்கு முதலமைச்சர் சோவ் கோன் யோவ் கூறுகையில், பக்காத்தான் தலைமையின் கீழ் உள்ள மாநிலங்கள் நிலையானவை. மேலும் இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு மேலாக தேர்தலுக்கு கால அவகாசம் இருக்கும்போது இது மிக விரைவான தேர்தலாகும்.

பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின்  யாசின் சபா மாநிலத் தேர்தலுடன் ஒத்துப்போவதற்கு விரைவான தேர்தல்களுக்கு அழைப்பு விடுக்கக்கூடும் என்ற அறிக்கையைப் பற்றி குறிப்பிடுகையில், சோவ் தனது முழு காலத்தை முடிக்கவிருப்பதாகக் கூறினார். இந்த முடிவு ஒன்று அல்லது இரண்டு வாரங்களுக்கு முன்பு எடுக்கப்பட்டது, ஆனால் அரசியல் என்பது சாத்தியமான கலை. எனவே இறுதி முடிவை எடுப்பதற்கு முன்பு இது நிகழும்போது நாம் சூழ்நிலைகளுக்கு மிக நெருக்கமாக இருக்க வேண்டும்.

இது குறித்து பிரதமர் (முஹிடின்) எப்போது முடிவெடுப்பார் என்பது எங்களுக்குத் தெரியவில்லை. ஆனால் சமீபத்தில் நாம் காணும் படி, சபாவில் விரைவான தேர்தல்களுடன் சேர்ந்து தேர்தல்கள் நடைபெற நாடாளுமன்றம் கலைக்கப்படுவதற்கான வாய்ப்பை நாங்கள் நிராகரிக்க முடியாது. நாட்டின் அரசியல் நிலைமை நிலையானது அல்ல, குறிப்பாக பாராளுமன்றத்தில் மெலிதான பெரும்பான்மையுடன் இருப்பதால் எதுவும் சாத்தியமாகும். பெரிகாடன் நேஷனலுக்குள் சமீபத்திய அரசியல் கொந்தளிப்பும் உள்ளது.

எனவே தேர்தலுக்கு ஏற்ற நேரம் கிடைக்குமா என்ற கேள்வி உள்ளது. தற்போதைய கோவிட் -19 தொற்றுநோய் மற்றும் சலுகைகள் முடிவுக்கு வருவதால், இது பொருளாதாரத்தில் ஸ்திரமின்மைக்கு வழிவகுக்கும் மற்றும் வருமான இழப்பு மற்றும் வணிகங்கள் போன்ற எதிர்மறையான தாக்கங்களுக்கு வழிவகுக்கும். எனவே, இப்போது நிலைமை நிச்சயமாக தேர்தல்களுக்கு ஒரு நல்ல நேரம் அல்ல  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here