தடுப்பூசி பிரச்சினைக்கு தீர்வு காண அரசு இன்று பதிலளிக்கும்

கோலாலம்பூர்: கோவிட் -19 தடுப்பூசிகளுக்கான நாட்டின் திட்டம் குறித்து அறிவியல், தொழில்நுட்பம் மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சகம் இன்று ஒரு அறிக்கையை வெளியிடும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

கோவிட் -19 தடுப்பூசிகளுக்கான கோவக்ஸ் தடுப்பூசி திட்டத்தில் நாடு ஏன் கையெழுத்திடவில்லை என்று சுகாதார அமைச்சகத்திற்கு மலேசிய மருத்துவ சங்கம் (எம்.எம்.ஏ) விடுத்த அழைப்புக்கு பதிலளிக்கும் வகையில் இந்த அறிக்கை இருக்கிறது.

மலேசிய எம்.எம்.ஏ தலைவர் டாக்டர் என்.ஞானபாஸ்கரன் (படம்), நேற்று காலக்கெடுவுக்கு முன்னர் கையெழுத்திட்ட 172 நாடுகளில் இல்லை என்று கூறினார். ஒரு தடுப்பூசிக்கு மலேசியா தனது சொந்த இருதரப்பு பேச்சுவார்த்தைகளைக் கொண்டிருந்தாலும், கோவக்ஸ் தடுப்பூசி திட்டத்தில் பதிவு பெறுவது கூடுதல் விருப்பமாக இருக்கும். இது கோவிட் -19 க்கான தடுப்பூசிகளை அணுகுவதை உறுதி செய்யும்.

“நாட்டிற்கான தடுப்பூசிகளைப் பெறுவதற்கான திட்டங்கள் குறித்து சுகாதார அமைச்சகம் வெளிப்படையாக இருக்க வேண்டும் என்று நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம். மக்களும் தெரிந்துகொள்ள உரிமை உண்டு. நாட்டிற்கு தகவல் தெரிவிக்க வேண்டிய கடமை அரசாங்கத்திற்கு உள்ளது என்று அவர் நேற்று தெரிவித்தார்.

கோவக்ஸ் – கோவிட் -19 தடுப்பூசி உலகளாவிய அணுகல் வசதி, தடுப்பூசி கூட்டணி, உலக சுகாதார அமைப்பு மற்றும் தொற்றுநோய்களுக்கான தயாரிப்பு கண்டுபிடிப்புகளுக்கான கூட்டணி ஆகியவற்றால் தொடங்கப்பட்டது. 170 க்கும் மேற்பட்ட நாடுகள் கோவக்ஸில் சேருவதற்கான தங்கள் விருப்பத்தை அடையாளம் காட்டியுள்ளன.

200 க்கும் மேற்பட்ட கோவிட் -19 தடுப்பூசிகள் வளர்ச்சியில் இருந்தாலும், பெரும்பாலானவை தோல்வியடையும் என்று நம்பப்படுகிறது. எம்.எம்.ஏ தலைவர் டாக்டர் ஞானபாஸ்கரன் தடுப்பூசி மேம்பாடு குறித்து விரைவாக கண்காணிக்கப்படுவதில் பாதுகாப்பு அம்சங்கள் இருக்கலாம் என்றார்.

“நாங்கள் சமமாக கவலைப்படுகிறோம். எவ்வாறாயினும், எந்தவொரு தடுப்பூசியும் சுகாதார அமைச்சினால் அங்கீகரிக்கப்பட்டு பாதுகாப்பாக அறிவிக்கப்படுவதற்கு முன்னர் அதன் செயல்திறன் மற்றும் பாதுகாப்பிற்கான கடுமையான சோதனைகள் மூலம் முழுமையாக மதிப்பீடு செய்யப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

கோவக்ஸ் தடுப்பூசி திட்டத்தின் காலக்கெடுவைத் தாண்டி அமைச்சகத்திற்கு அதிக நேரம் தேவைப்பட்டாலும் அது குறித்து பொதுமக்கள்ள்  தெரிந்து கொள்ள வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

“சுகாதார அமைச்சர் இப்போது பதிலளிக்க வேண்டும் அல்லது தடுப்பூசிகளுக்கான வரிசையில் மலேசியா ஏன் கடைசியாக உள்ளது என்பதற்கு அவர் பின்னர் ரக்யாட்டுக்கு பதிலளிக்க வேண்டியிருக்கும்” என்று அவர் கூறினார்.

ஆகஸ்ட் 20ஆம் தேதி, அறிவியல், தொழில்நுட்பம் மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் கோவிட் -19 தடுப்பூசி அனைத்து மலேசியர்களுக்கும் இலவசமாக வழங்க பரிந்துரைக்கப்படுவதாகக் கூறினார். மேற்கத்திய நாடுகள் மற்றும் நிறுவனங்களின் பல தடுப்பூசி ஆராய்ச்சி முயற்சிகளுக்கு நிதியுதவி அளித்த தொற்றுநோய் தயாரிப்பு கண்டுபிடிப்புகளின் கூட்டணியில் மலேசியா பங்கேற்றுள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here