சிங்கப்பூருடனான எல்லை பயண எஸ்ஓபியை வரையறுக

ஜோகூர் பாரு: தற்போதைய நிலைமையை பிரதிபலிக்கும் வகையில் அவ்வப்போது சிங்கப்பூருடனான எல்லை பயண நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை (எஸ்ஓபி) வரையறுக்குமாறு ஜோகூர் அரசாங்கம் மத்திய அரசை வலியுறுத்தியுள்ளது.

ஜோகூர் மந்திரி பெசார் ஆலோசகர் டத்தோ தி சீவ் கியோங், ஆகஸ்ட் 17 இல் பரஸ்பர பசுமை பாதை (ஆர்ஜிஎல்) மற்றும் கால இடைவெளியில் ஏற்பாடு (பிசிஏ) அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட காலத்துடன் ஒப்பிடும்போது தற்போதைய நிலைமை வேறுபட்டது என்றார்.

ஒரு மாதத்திற்கும் மேலாக செயல்படுத்தப்பட்ட பிறகு, மத்திய அரசு மதிப்பாய்வு செய்து தேவையான இடங்களில் இறுதி செய்ய வேண்டிய நேரம் இது. தற்போதைய 14 நாட்களில் இருந்து தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலத்தை குறைப்பதும், சிங்கப்பூர் நிரந்தர வதிவிட (பிஆர்) அந்தஸ்துடன் மலேசியர்களை நாட்டிற்கு திரும்புவதற்காக ஆர்ஜிஎல் மற்றும் பிசிஏ திட்டங்களை சரிசெய்வதும் இதில் அடங்கும்  என்று புதன்கிழமை (செப்டம்பர் 30) ​​சுல்தான் இஸ்கந்தர் சுங்க, குடிவரவு மற்றும் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட வளாகத்தில்  அவர் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

பி.சி.ஏ இன் கீழ் மலேசியாவுக்குத் திரும்பக்கூடியவர்களுக்கு ஒரே மாதிரியான சிகிச்சை அளிக்கப்படாததால், இரு எல்லைப் பயணத் திட்டங்களும் பி.ஆர்-களை ஓரங்கட்டியுள்ளன. இது கோவிட் -19 க்கு  பரிசோதித்த பின்னர் சிங்கப்பூர் பணி அனுமதி உள்ளவர்கள் இங்கு திரும்ப அனுமதிக்கிறது.

திட்டங்களின் கீழ், PR வைத்திருப்பவர்கள் RM2,100 செலவில் ஜோகூருக்கு வந்தவுடன் 14 நாள் தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்த வேண்டும். சிங்கப்பூரில் உள்ள மருத்துவ சிகிச்சைக்காக நாடு திரும்ப விரும்பும் மலேசியர்களும் ஜோகூருக்கு வந்தவுடன் தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டும்.

செலவு மற்றும் நேரத்தின் அடிப்படையில் இது அவர்களுக்கு ஒரு பெரிய சுமையாகும். எனவே அதிக பாதுகாப்பான பயணத்தில், பயணத்தை எளிதாக்குவதற்கு மத்திய அரசு திட்டங்களை வகுக்க வேண்டிய அவசியம் உள்ளது  என்று  தி கூறினார்.

மலேசியாவும் சிங்கப்பூரும் இரு நாடுகளுக்கிடையில் பயணிக்க வெவ்வேறு குழுக்களின் தேவைகளை நிவர்த்தி செய்வதற்காக ஆகஸ்ட் 17 அன்று ஆர்ஜிஎல் மற்றும் பிசிஏ திட்டங்களை அறிமுகப்படுத்தின.

 

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here