உப்பில் அயோடின் சேர்க்க டிச.31க்கு மேல் தடை

பெட்டாலிங் ஜெயா: மலேசியாவில் விற்கப்படும் உப்பில் அயோடின் சேர்க்கப்படுவதற்கான காலக்கெடு டிசம்பர் 31 வரை நீட்டிக்கப்பட்டுள்ளது.

சுகாதார அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் ஆதாம் பாபா கூறுகையில் அயோடிஸ் செய்யப்படாத உப்பு கட்டாயமாக மாறுவதற்கு, செப்டம்பர் 30 இன் அசல் காலக்கெடு நீக்கப்பட்டுள்ளது.

அமைச்சின் உணவு பாதுகாப்பு மற்றும் தரப் பிரிவின் மூத்த இயக்குனர் முகமட் சலீம் துலாட்டி, தொழில்துறையினரின் பல கோரிக்கைகளின் அடிப்படையில் ஒத்திவைப்பு முடிவு செய்யப்பட்டுள்ளது என்றார்.

“அயோடைஸ் டேபிள் உப்பு” அல்லது “அயோடைஸ் உப்பு” என்ற லேபிளைக் கொண்டு செல்லும்போது, ​​20 கிலோ அல்லது அதற்கும் குறைவான எடையுள்ள அனைத்து அட்டவணை உப்பு அல்லது அதை இங்கே விற்கப்படுவதற்கு முன்பு அயோடினுடன் சேர்க்க வேண்டும்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோய் காரணமாக ஜனவரி 1 ஆம் தேதி வரை அமலாக்கத்தை தாமதப்படுத்த அமைச்சகம் ஒப்புக் கொண்டுள்ளது. இது ஏற்கனவே  இருக்கும் கையிருப்பை அழிப்பதில் சிரமத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளது  என்று அவர் கூறினார்.

மலேசிய உற்பத்தியாளர்கள் கூட்டமைப்பின் (எஃப்எம்எம்) தலைவர் டான் ஸ்ரீ சோ தியான் லாய், அமைச்சின் நடவடிக்கை வரவேற்கத்தக்கது என்றார்.

நாட்டில் அயோடின் குறைபாடு கோளாறுக்கு தீர்வு காண வேண்டிய அவசியத்தை எஃப்.எம்.எம் ஏற்றுக்கொள்கையில், சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்கள், மறுபிரசுரம் செய்பவர்கள், இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு உப்பை அயோடைஸ் செய்வதற்கான இயந்திரங்களை வழங்குவதை தாமதப்படுத்தியதால் சிக்கல்களை எதிர்கொள்கிறது என்று அவர் கூறினார்.

புதிய இயந்திரங்கள் வரும்போது, ​​மறுசீரமைப்பாளர்கள் இயந்திரங்களை அவற்றின் உற்பத்தி வரிசையில் அளவீடு செய்து ஒருங்கிணைக்க வேண்டும் மற்றும் புதிய விதிமுறைகளுக்கு இணங்க நிலையான தரத்தை உறுதிப்படுத்த சோதனை ஓட்டங்களை நடத்த வேணடும். அதற்கு கால அவகாசம் எடுக்கும்.

மலேசியாவின் தலைவர் ஹாங் சீ மெங்கின் சன்ட்ரி குட்ஸ் வணிகர்களின் கூட்டமைப்பும் இந்த ஒத்திவைப்பைப் பாராட்டியதுடன், தேவையான ஏற்பாடுகளைச் செய்ய தொழில்துறையினரை அழைத்தது.

இதற்கு முன் இணங்க வழங்கப்பட்ட நேரம் ஐந்து நாட்கள் மட்டுமே, அது மிகக் குறைவு. மலேசியா உப்பு உற்பத்தி செய்யவில்லை, இது முக்கியமாக சீனா மற்றும் இந்தியாவிலிருந்து இறக்குமதி செய்யப்படுகிறது.

அதிக இறக்குமதியாளர்கள் இல்லை மற்றும் மறுபிரதி எடுப்பவர்கள் இதைப் பற்றி செய்ய முடியாது என்று அவர் கூறினார். வியாழக்கிழமை ஒரு கலந்துரையாடலின் போது ஹாங் மேலும் கூறினார், டாக்டர் ஆதாமுக்கு அவர் சந்தைக்கு அயோடிஸ் இல்லாத உப்பு தேவைப்படுகிறது. ஏனெனில் எல்லோரும் அயோடிஸ் உப்பை உட்கொள்ள முடியாது.

செப்டம்பர் 25 ம் தேதி, சுகாதார தலைமை இயக்குநர் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா கூறுகையில், அயோடின் குறைபாடு கோளாறுகள் (ஐடிடி) குறித்த நாடு தழுவிய ஆய்வில், எட்டு முதல் 10 வயது வரையிலான பள்ளிக்குச் செல்லும் குழந்தைகளில் 48.2% பேர் அயோடின் பற்றாக்குறையால் பாதிக்கப்படுகின்றனர். 2.1% குழந்தைகள் விரிவாக்கப்பட்ட தைராய்டு சுரப்பியால் பாதிக்கப்படுகிறார். இது கோயிட்ரே என அழைக்கப்படுகிறது.

கர்ப்பிணிப் பெண்கள் மற்றும் மாணவர்களிடையே அயோடின் உட்கொள்ளல் உகந்த மட்டத்தில் இல்லை என்றும் அவர் கூறினார். இதுபோன்றே, மலேசியாவில் யுனிவர்சல் சால்ட் அயோடிசேஷனை அமல்படுத்துவது அயோடின் உட்கொள்ளலை அதிகரிக்க உதவும் என்றும், ஒழுங்குமுறை 285 இன் கீழ் சபாவில் ஏற்கனவே கட்டாயமாக உள்ள நிலையில் இருக்கின்றன  ( உணவு சட்ட விதிமுறை 1985)

ஒழுங்குமுறை 285 இன் திருத்தங்கள் செப்டம்பர் 30 முதல் நாடு முழுவதும் அயோடைஸ் உப்பை உருவாக்க வேண்டும். ஒழுங்குமுறையை கடைப்பிடிப்பதில் தோல்வி இறக்குமதியாளர்களையும் சில்லறை விற்பனையாளர்களையும் 10,000 க்கு மேல் அல்லது இரண்டு வருடங்களுக்கு மேல் போகாத சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படும்.

அயோடின், சிறிய அளவில் மட்டுமே தேவைப்பட்டாலும், வளர்சிதை மாற்றம், வளர்ச்சி, இனப்பெருக்கம், இதயத் துடிப்பு மற்றும் பிற முக்கிய செயல்பாடுகளை சீராக்க உதவும் தைராய்டு ஹார்மோன்களை உற்பத்தி செய்வதற்கான முக்கியமான கனிமமாகும். அயோடின் உட்கொள்ளல் மோசமாக இருக்கும்போது, ​​இது போதுமான தைராய்டு ஹார்மோன்களை ஏற்படுத்துகிறது மற்றும் அயோடின் குறைபாடு கோளாறுகளுக்கு வழிவகுக்கிறது கோயிட்ரே, கிரெட்டினிசம், மனநல குறைபாடு மற்றும் வளர்ச்சி தாமதங்கள் போன்றவை பிரச்சினைகளையும் ஏற்படுத்துகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here