சபாவில் மேலும் 2 பகுதிகளில் ஆர்எம்சிஓ அமல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 சம்பவங்கள் அதிகரித்ததைத் தொடர்ந்து செவ்வாய்க்கிழமை (அக். 13) தொடங்கி சபாவின் லஹாட் டத்துவில் இரண்டு புதிய இடங்கள் மேம்படுத்தப்பட்ட இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் கீழ் வைக்கப்படும் என்று தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்தார்.

சம்பந்தப்பட்ட வட்டாரங்கள் தாமான் கசானா இந்தா மற்றும் பிபிஆர் முத்தியாரா காசிஹ் என்று பாதுகாப்பு அமைச்சர் கூறினார். இவ்வட்டாரத்தில் வசிக்கும் 5,452 பேர் பாதிக்கப்படுவார்கள்.

வட்டாரங்களுக்கான இரண்டு வார மேம்படுத்தப்பட்ட MCO அக்., 26 ல் முடிவடையும். அனைத்து குடியிருப்பாளர்களும் நிலையான இயக்க நடைமுறைகள் (எஸ்ஓபி) தொகுப்பைப் பின்பற்ற வேண்டும். அவர்களில், அவர்கள் வீடுகளை விட்டு வெளியேற அனுமதிக்கப்பட மாட்டார்கள் என்று இஸ்மாயில் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கோவிட் -19 குறித்த புதுப்பிப்புகளை ஞாயிற்றுக்கிழமை (அக். 11) வழங்கினார்.

சபா மாநில அரசால் உணவுப் பொருட்கள் விநியோகிக்கப்படும் என்றும் தேசிய பேரிடர் மேலாண்மை நிறுவனம் (நாட்மா) ஒருங்கிணைக்கும் என்றும் இஸ்மாயில் கூறினார்.

மருத்துவ அவசரநிலைகள் மற்றும் இறப்புகளுக்கு பயணிக்க போலீஸ் அனுமதி பெறலாம் என்றாலும், உள்ளூரிலும் வெளியேயும் உள்ள அனைத்து சாலைகளும் மூடப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

அக்டோபர் 13 முதல் 26 வரை கோத்தா பெலூட் மாவட்டத்தில் நிபந்தனைக்குட்பட்ட எம்.சி.ஓ வைக்கப்படும் என்றும் இஸ்மாயில் கூறினார். நோய் பரவுவதைத் தடுக்கவும், இந்த காலகட்டத்தில் அதிகாரிகள் இலக்கு திரையிடலை மேற்கொள்ளவும் நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

ஒவ்வொரு வீட்டிலிருந்தும் இரண்டு பேர் மட்டுமே உணவு மற்றும் அத்தியாவசிய பொருட்களைப் பெற வெளியே செல்ல அனுமதிக்கப்படுவார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

அவற்றின் உற்பத்தியில் ஈடுபட்டுள்ள தொழிற்சாலைகள் உள்ளிட்ட அத்தியாவசிய சேவைகள் செயல்பட அனுமதிக்கப்படும் என்று இஸ்மாயில் கூறினார்.

அத்தியாவசிய சேவைகளில் மீன்பிடித்தல், விவசாயம் மற்றும் தோட்டத் துறைகள் அடங்கும். மொத்த சந்தைகள், பசார் தானி, மளிகைக் கடைகள், கிளினிக்குகள் மற்றும் மருந்தகங்கள் கூட செயல்பட அனுமதிக்கப்படும். அதே நேரத்தில் உணவகங்களும் ஸ்டால்களும் திறக்கப்படலாம்.

விளையாட்டு, பொழுதுபோக்கு, சமூக மற்றும் கலாச்சார செயல்பாடுகள் அனுமதிக்கப்படாத நிலையில் பள்ளிகள், மழலையர் பள்ளி, உயர் கல்வி நிறுவனங்கள் மற்றும் வழிபாட்டுத் தலங்கள் இந்த காலகட்டத்தில் மூடப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here