முதலீட்டுத் திட்டத்தின் வழி ஏமாறிய பெண்

கப்பாளா பத்தாஸ்: ஒரு நிறுவனத்தின் செயலாளர் அவர் ஒரு நம்பிக்கைக்குரிய அந்நிய செலாவணி முதலீட்டு திட்டத்தில் இறங்குவதாக நினைத்து  4,780 வெள்ளி ஏமாற்றப்பட்ட ஒரு மோசடியில்   முடிந்தது.

31 வயதான பாதிக்கப்பட்டவர் 24 மணி நேர காலத்திற்குள் விரைவான வருவாயை அளிப்பதாக அந்நிய செலாவணி முதலீட்டு கும்பல் மூலம் ஏமாற்றப்பட்டதாக நம்பப்படுவதாக வட செபாராங்  பிறை போலீஸ் தலைவர் நூர்ஜெய்னி முகமட் நூர் தெரிவித்தார்.

கப்பாளா பத்தாஸில் பாதிக்கப்பட்டவர் ஒரு சந்தேக நபரை வாட்ஸ்அப் செய்திகளின் மூலம் அணுகினார். அவர் ஒரு சிரியா-இணக்கமான முதலீட்டு திட்டத்தில் முதலீடு செய்ய முன்வந்தார். சந்தேகநபர் முதலில் ஒரு சிறிய தொகையை முதலீடு செய்யும்படி சந்தேகிக்கப்படுவதாகவும்  13,000 வெள்ளி அளவுக்கு லாபம் பெற வாய்ப்பு இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார்.

பாதிக்கப்பட்டவர் வகை 1 எனப்படும் முதலீட்டு திட்டத்தில் RM550ஐ முதலீடு செய்ய ஒப்புக்கொண்டதாகக் கூறப்படுகிறது. இருப்பினும், தனது லாபத்தை திருப்பிச் செலுத்த வேண்டுமென்றால் முதலில் பல ஒரு தொகை செலுத்த வேண்டும் என்று அவளிடம் கேட்கப்பட்டது என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (அக். 25) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

ஏ.சி.பி நூர்செய்னி, முதலீட்டு லாபத்தைப் பெறுவதற்காக பணம் செலுத்த வேண்டிய கட்டாயத்தில் இருந்ததால், சந்தேக நபருக்கு சொந்தமான ஒரு வங்கிக் கணக்கில் RM4,780 மொத்தம் மூன்று பரிவர்த்தனைகளைச் செய்துள்ளார்.

சந்தேக நபரால் தான் ஏமாற்றப்பட்டதை உணர்ந்த பாதிக்கப்பட்ட பெண் சனிக்கிழமை (அக் .24) வட செபராங் பிறை போலீஸ் தலைமையகத்தில் போலீஸ் புகாரினை செய்தார்.

சந்தேக நபருக்கு சொந்தமான வங்கி கணக்கை நாங்கள் விசாரித்து வருகிறோம் என்று அவர் கூறினார். மோசடி செய்ததற்காக தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 420 ன் கீழ் வழக்கு விசாரணைக்கு வருகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here