குறைந்த வருவாய் பெறும் குடும்பங்கள் பின் தங்கிய நிலைக்கு தள்ளப்படுவர்

பெட்டாலிங் ஜெயா: மலேசியாவில் பல குறைந்த வருமானம் கொண்ட குடும்பங்கள் கோவிட் -19 தொற்றுநோய்க்கு முந்தையதை விட மோசமாக உள்ளன. மேலும் அவை “பின் தங்குவதற்கான” உண்மையான ஆபத்தில் உள்ளன என்று ஐக்கிய நாடுகளின் குழந்தைகள் நிதியத்தின் (யுனிசெஃப்) ஒரு ஆய்வு தெரிவிக்கிறது.

ஐக்கிய நாடுகளின் மக்கள்தொகை நிதியம் (யு.என்.எஃப்.பி.ஏ) மற்றும் டி.எம் அனலிட்டிக்ஸ் உடன் இணைந்து நடத்திய எட்ஜ் அறிக்கையின் இரண்டாவது குடும்பங்கள் கோவிட் -19 தொற்றுநோய்க்கு முந்தையதை விட மோசமாக இருப்பதாக பல யூனிசெஃப் தெரிவித்துள்ளது.

டாக்டர் முஹம்மது அப்துல் காலிட் (படம்) தலைமையிலான இந்த ஆய்வில், குறைந்த வருமானம் கொண்ட குடும்பங்கள் மேலும் அதிர்ச்சிகளைத் தணிக்க பலவீனமான நிலையில் இருப்பதாகவும் பின் தங்கி விடும் ஆபத்து இருப்பதாகவும் கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

குறைந்த வருமானம் கொண்ட குடும்பத் தலைமையிலான குடும்பங்கள் மற்றும் இயலாமையால் பாதிக்கப்பட்ட குடும்பங்கள் மெதுவான விகிதத்தில் மீண்டு வருகின்றன. மேலும் பிற குறைந்த வருமானம் கொண்ட குடும்பங்களை விட எதிர்கால அதிர்ச்சிகளுக்கு கணிசமாக பாதிக்கப்படக்கூடியவை என்று அறிக்கை குறிப்பிட்டது.

கோவிட் -19 தொற்றுநோயின் ஒருங்கிணைந்த நிதி மற்றும் உளவியல் பாதிப்புகளால் குறைந்த வருமானம் கொண்ட குடும்பங்களைச் சேர்ந்த குழந்தைகள் பள்ளியை விட்டு வெளியேறும் அபாயம் உள்ளது என்றும் யுனிசெஃப் குறிப்பிட்டார்.

12 ஆவது மலேசியத் திட்டம் (12 எம்.பி) மற்றும் பட்ஜெட் 2021 ஆகியவற்றில் குறைந்த வருமானம் கொண்ட குடும்பங்கள் பின்வாங்காமல் இருப்பதை உறுதி செய்யுமாறு அறிக்கையின் ஆசிரியர்கள் அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தினர்.

மலேசியா கோவிட் -19 உடன் தொடர்ந்து போராடி வருவதால், மலேசியாவில் சமூகப் பாதுகாப்பை மறுபரிசீலனை செய்ய பட்ஜெட் 2021 மற்றும் 12 ஆவது மலேசியத் திட்டத்தால் உருவாக்கப்பட்ட வாய்ப்புகளை நாங்கள் எடுத்துக்கொள்வது மிகவும் முக்கியமானது. எந்த குடும்பமும் குழந்தையும் பின்வாங்காமல் இருப்பதை உறுதிசெய்கிறோம் என்று யுனிசெப் மலேசிய பிரதிநிதி டாக்டர் ராஷேத் முஸ்தபா சர்வார் கூறினார்.

பங்கேற்கும் பல குடும்பங்களில் யுனிசெஃப் தொடர்ச்சியான பின்னடைவைக் கண்டறிந்தது. கடினமான சூழ்நிலைகள் இருந்தபோதிலும் இந்த குடும்பங்கள் தங்கள் வாழ்வாதாரங்களை மீண்டும் நிலைநாட்டவும் கோவிட் -19 ஐ முறியடிப்பதில் தங்கள் பங்கை வகிக்கவும் முயன்றன.

அதே நேரத்தில், கோவிட் -19 தொற்றுநோய் மனநலம் மற்றும் குடும்ப உறவுகள் ஆகியவற்றில் ஏற்படும் எண்ணிக்கையை இந்த அறிக்கை எடுத்துக்காட்டுகிறது என்றும் யூனிசெஃப் குறிப்பிட்டார்.

இதற்கிடையில், யு.என்.எஃப்.பி.ஏ மலேசிய பிரதிநிதி நஜிப் அசிஃபி, சமூக பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளுக்கு அவசர தேவை உள்ளது. குறிப்பாக பெண் தலைமையிலான குடும்பங்களுக்கு என்றார்.

இதுபோன்ற ஒரு திட்டம் நடைமுறையில் இருப்பதால் சமூகங்கள், முறைசாரா துறை, முதியவர்கள், ஊனமுற்றோர் மற்றும் குழந்தைகளைப் பாதுகாக்க இது முக்கிய தலையீடுகளை வழங்கும் என்று நஜிப் கூறினார்.

யுனிசெஃப் தனது அறிக்கை ஆறு மாத காலத்தை உள்ளடக்கியது. இதில் ஒரு சமூக-பொருளாதார ஆய்வு, நல்வாழ்வு நேர்காணல்கள், புகைப்படம் எடுத்தல் மற்றும் வீடியோகிராபி ஆகியவை அடங்கும்.

எதிர்கால அறிக்கைகள் இந்த குடும்பங்கள் எந்த அளவிற்கு மீட்கப்படுகின்றன என்பதைக் கண்காணிக்கும் மற்றும் பொது மக்களுக்கும் கொள்கை வகுப்பாளர்களுக்கும் முக்கியமான நுண்ணறிவுகளை வழங்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

எட்ஜ் அறிக்கையில் குடும்பங்களின் இரண்டாம் பாகத்தின் பிற கண்டுபிடிப்புகள்:

> நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO முடிவடைந்த பின்னர் இந்த குறைந்த வருமானம் கொண்ட குடும்பங்களில் வேலையின்மை குறைந்துவிட்டாலும், சராசரி வருமானம் கோவிட் -19 க்கு முந்தையதை விட 10% குறைவாகவே இருந்தது.

> இரண்டு குடும்பங்களில் ஒருவர் உறவினர் வறுமையில் உள்ளனர் மற்றும் 37% பேர் தங்கள் குடும்பங்களுக்கு போதுமான உணவு வாங்க போராடுகிறார்கள்.

> கோவிட் -19 நெருக்கடியின் ஒருங்கிணைந்த நிதி மற்றும் உளவியல் தாக்கங்களின் விளைவாக குறைந்த வருமானம் கொண்ட குடும்பங்களைச் சேர்ந்த சில குழந்தைகள் பள்ளியை விட்டு வெளியேறும் அபாயம் உள்ளது.

> பெண் தலைமையிலான குடும்பங்கள் நெருக்கடியின் ஆரம்பத்தில் குறிப்பாக பின்தங்கிய நிலையில் இருக்கின்றன. இப்போது அவை மெதுவாக மீண்டு வருவதாகவும் மற்ற வீடுகளை விட பின்வாங்குவதற்கான அபாயத்தில் இருப்பதாகவும் தெரிகிறது.

>  பெண் தலைமையிலான வீடுகளில் கவனிப்பின் அதிக சுமை அதிக வேலையின்மை விகிதங்கள், அத்துடன் பாதுகாப்பற்ற சுயதொழில் மீது தங்கியிருக்கும் அதிக விகிதங்கள் ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் வெளிப்படுகிறது. இதன் விளைவாக, இந்த குடும்பங்கள் தங்கள் அடிப்படைத் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய மற்றவர்களை விட அதிகமாக போராடுவதாகத் தெரிகிறது.

> கோவிட் -19 நெருக்கடி பல குறைந்த வருமானம் கொண்ட குடும்பங்களில் மனநலம் மற்றும் குடும்ப உறவுகள் மீது சுமத்துகிறது. ஆனால் குறிப்பாக பெண் தலைமையிலான குடும்பங்கள் மத்தியில் இந்த அறிக்கை எடுத்துக்காட்டுகிறது.

> நெருக்கடியின் எதிர்மறையான உளவியல் சமூக தாக்கங்கள் MCO ஐ விட அதிகமாகிவிட்டன என்பதை அறிக்கை உறுதிப்படுத்துகிறது. கிட்டத்தட்ட ஐந்தில் ஒருவர் தாங்கள் மனச்சோர்வடைவதாக உணர்கிறார்கள். பெண் தலைமையிலான குடும்பங்களிடையே அதிக விகிதங்கள் உள்ளன.

> தொடர்ச்சியான நிதி பாதுகாப்பின்மை மோசமான மன ஆரோக்கியத்தின் முக்கிய இயக்கி என அறிவிக்கப்பட்டது. வாழ்க்கைத் துணைவர்களிடையேயும் சில வீடுகளில் குழந்தைகளைப் பராமரிப்பவர்களிடையேயும் அதிகரித்த பதட்டங்களுக்கு சில சான்றுகள் வெளிவந்துள்ளன.

> பல பதிலளித்தவர்கள் எதிர்காலத்திற்கு அவநம்பிக்கையானவர்கள்: வீட்டுத் தலைவர்களில் 17% மட்டுமே. மற்றும் குறைபாடுகள் உள்ள வீட்டுத் தலைவர்களில் 14% மட்டுமே அடுத்த ஆறு மாதங்களில் அவர்களின் நிதி நிலை சிறப்பாக இருக்கும் என்று எதிர்பார்க்கிறார்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here