விவசாயிகளுக்கு இலவச தென்னங்கன்றுகள்

தேங்காய் நாற்றுகள் பூச்சிக்கொல்லிகளை விவசாயிகளுக்கு இலவசமாக விநியோகிக்க கிளந்தான் அரசு மொத்தம் வெ.400,000 ஒதுக்கியுள்ளது. குறிப்பாக கடலோர பகுதியில் அமைந்துள்ள 16 மாநிலத் தொகுதிகளில், இந்த ஆண்டின் திட்டமாக இது இருக்கும்.

மாநில வேளாண்மை, வேளாண் சார்ந்த தொழில், இயற்கை, பசுமை தொழில்நுட்பம் , சுற்றுச்சூழல் குழுத் தலைவர் துவான் ஷாரிஃபுடின் துவான் இஸ்மாயில் கூறுகையில், மாநில அரசு தேங்காய் நாற்றுகளையும், குறிப்பாக ‘பாண்டான்’ , ‘மாடாக்’ வகைககளை 200 ஹெக்டர் நிலப்பரப்பில் பயிரிட இலக்கு வைத்துள்ளது.

மொத்த ஒதுக்கீட்டில் RM300,000 மாநில அரசிடமிருந்தும், மீதமுள்ளவை கெலாந்தன் வேளாண்மைத் துறையினரிடமிருந்தும், கம்புலன் பெர்டானியன் கெலந்தன் பெர்ஹாட் மூலமாகவும் உள்ளன, ஒவ்வொன்றும் RM50,000 பங்களிப்பு செய்கின்றன” என்று அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார் இன்று மாவட்ட விவசாய அலுவலகம்.

இதற்கிடையில், செம்பாக்கா மற்றும் கிஜாங் மாநிலத் தொகுதிகளில் இதுவரை 3,300 க்கும் மேற்பட்ட தேங்காய் நாற்றுகள் விநியோகிக்கப்பட்டுள்ளன என்று செலிசிங் சட்டமன்ற உறுப்பினரான துவான் சரிபுதீன் தெரிவித்தார்.

சம்பந்தப்பட்ட விவசாயிகளுக்கு லாபகரமான வருவாயைக் கொடுக்கும் திறன் கொண்ட ஒரு புதிய வருமான ஆதாரமாக பயிருக்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்பட்டுள்ளது என்று துவான் சரிபுடின் கூறினார்.

“மேலும், தற்போதுள்ள தேங்காய் மரங்கள் மிகவும் பழமையானவை, இனி பழங்களை உற்பத்தி செய்ய இயலாது, மேலும் குறுகிய காலத்தில் அதிக தேங்காய்களை உற்பத்தி செய்யக்கூடிய வகைகளை மாற்ற வேண்டும்” என்று அவர் கூறினார்.

மேலும், பயிர் பயிரிடுவதில் நல்ல விவசாய முறைகளைப் பின்பற்றும் விவசாயிகளுக்கு அங்கீகாரச் சான்றிதழை மாநில வேளாண்மைத் துறை வழங்கும், தேங்காய்கள் மூலம்,  குறிப்பாக ‘நீரா’ தண்ணீரைப் பயன்படுத்தி பல்வேறு பொருட்களை சந்தைப்படுத்தவும் உற்பத்தி செய்யவும் உதவுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here