குடும்பத்தாருடன் செலவிட முடியாதது மிகவும் வலி நிறைந்தது

ஜார்ஜ் டவுன்: சிங்கப்பூரில் நிரந்தர குடியிருப்பாளர்களாக (பி.ஆர்) இருக்கும் மலேசியர்கள் சீன புத்தாண்டுக்கு வீடு திரும்புவது மதிப்புள்ளதா என்று முணுமுணுக்கிறார்கள், ஏனெனில் அவர்கள் 21 நாட்கள் தனிமைப்படுத்தலில் செலவிட வேண்டும்.

அவர்கள் மலேசியாவிற்குள் நுழைந்தவுடன் 14 நாட்கள் தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டும், பின்னர் அவர்கள் சிங்கப்பூருக்குச் செல்லும்போது மேலும் ஏழு நாட்கள் தனிமைப்படுத்தலில் செலவிட வேண்டும். அதாவது விடுப்பு எடுப்பது சமன்பாட்டில் காரணியாக இருக்க வேண்டும்.

மலேசியாவில் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலத்தை குறைக்க முடிந்தால், சிங்கப்பூர் நிரந்தர வதிவிடத்துடன் கூடிய பல மலேசியர்கள் சீன புத்தாண்டுக்கு வீட்டிற்கு செல்லலாம். இது பிப்ரவரி 12,2021 அன்று வருகிறது .

வேலை பாஸ் வைத்திருக்கும் மலேசியர்கள் அவ்வப்போது பயண ஏற்பாட்டைப் பயன்படுத்தி மலேசியாவுக்குத் திரும்பிச் செல்வது 14 நாட்களுக்குத் தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டியதில்லை. அவற்றின் கோவிட் -19 சோதனைகள் எதிர்மறையாக இருந்தால் போதுமானது.

“ஆனால் சிங்கப்பூர் பி.ஆர் கொண்ட மலேசியர்களுக்கு, அவர்கள் 14 நாட்களுக்கு தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டும்,” என்று அவர் நேற்று ஒரு தொலைபேசி பேட்டியில் கூறினார்.

ஆனால் சீன புத்தாண்டுக்கு அவள் வீட்டிற்கு செல்வதை எதுவும் தடுக்காது. எனது விடுப்பு கோரிக்கை அங்கீகரிக்கப்பட்டுள்ளது, ஷா ஆலத்தில் எனது குடும்பத்தினருடன் இருக்க 14 நாள் தனிமைப்படுத்தலுக்கு நான் தயாராக இருக்கிறேன்.

“இது எனது குடும்பத்திலிருந்து நான் விலகி இருந்த மிக நீண்ட காலம்; கடைசியாக நான் அவர்களைப் பார்த்தது மார்ச் மாத தொடக்கத்தில். அவர்களுடன் நேரத்தை செலவிட நீண்ட விடுப்பு எடுப்பது மதிப்பு, ”என்று அவர் கூறினார்.

26 வயதான குவான் என்று அறிய விரும்பிய ஒரு ஆய்வாளர், அடுத்த ஆண்டு தனது சொந்த ஊரான பேராக் ஈப்போவிற்கு திரும்ப முடியுமா என்று உறுதியாக தெரியவில்லை.

கடைசியாக ஜனவரி மாதம் வீடு திரும்பிய குவான், சரியான நேரத்தில் எல்லை மீண்டும் திறக்கப்படும் என்ற நம்பிக்கை இல்லை. கோவிட் -19 தொற்றுநோய்க்கு முன்பு, இரண்டு மூன்று மாதங்களுக்கு ஒரு முறை வீட்டிற்குச் சென்றேன் என்று குவான் கூறினார்.

சிங்கப்பூரில் தொற்றின் சம்பவங்களின் எண்ணிக்கை கட்டுப்பாட்டில் உள்ளது. மலேசியாவின் நிலைமை மேம்படும் என்று நம்புகிறேன்.

என் குடும்பத்தை மீண்டும் பார்க்கவும், ஈப்போவில் ருசியான உணவை அனுபவிக்கவும் என்னால் காத்திருக்க முடியாது, ”என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கு பசுமை மண்டலங்களை பாதுகாப்பதாகும். கம்பார் மாவட்டத்தில் மே மாதத்தில் ஒரே ஒரு வழக்கு மட்டுமே இருந்தது. கம்பர் நகரத்தில் ஒருபோதும் சம்பவம் இல்லை. “பினாங்கில், புலாவ் டிக்குஸில் உள்ள எனது வீட்டிற்கு அருகில் சம்பவங்கள் கண்டறியப்பட்டன.

வீட்டிற்குச் செல்வதையும், அறியாமல் வைரஸை மீண்டும் கொண்டுவருவதையும் நான் விரும்பவில்லை என்று லோக் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here