கோவிட் 19 காரணமாக குழந்தைகள் அதிக பாதிப்புக்குள்ளாகினர்

பெட்டாலிங் ஜெயா: உலகம் முழுவதிலும் மற்றும் மலேசியாவிலும் உள்ள குழந்தைகள் கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் மோசமாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். மேலும் கல்வி, சுகாதாரம் மற்றும் பாதுகாப்பு ஆகியவற்றிற்கான அணுகலை முன்னுரிமை செய்யுமாறு அரசாங்கம் வலியுறுத்தப்பட்டுள்ளது.

இந்த தொற்றுநோயால் உலகெங்கிலும் உள்ள குழந்தைகள் உட்பட பலருக்கு பாதகமான தாக்கங்கள் ஏற்பட்டுள்ளதாக சுஹாகாம் குழந்தைகள் ஆணையர் டத்தோ நூர் அசியா முகமட் அவல் தெரிவித்தார். மலேசியாவில், தொற்றுநோய் காரணமாக குழந்தைகள் பல சவால்களை எதிர்கொள்கின்றனர்.

அவர்கள் உணர்ச்சி மன அழுத்தத்தையும், உடல் ரீதியான வன்முறைக்கு ஆளாக நேரிடும் அபாயங்களையும் எதிர்கொள்கின்றனர் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (நவம்பர் 20) ஒரு அறிக்கையில் கூறினார், இந்த ஆண்டு உலக குழந்தைகள் தினத்தை வரவேற்றார்.

ஏழை குடும்பங்களைச் சேர்ந்த குழந்தைகள் நிதி உறுதியற்ற தன்மையை எதிர்கொண்டு வருவதாகவும், தேவையான தொழில்நுட்ப வசதிகள் இல்லாமல் ஆன்லைன் பள்ளிப்படிப்பில் சேர முடியவில்லை என்றும் நூர் அசியா கூறினார்.

இந்த ஆண்டு ஜனவரி முதல் நவம்பர் 14 வரை, குழந்தைகள் தொடர்பான மொத்தம் 1,847 அழைப்புகள் Talian Kasih  வந்ததாக அவர் மேலும் கூறினார்.

சட்டத்துடன் முரண்படும் குழந்தைகள் தடுப்பு மையங்களில் மோசமான மற்றும் பாதுகாப்பற்ற நிலைமைகள் காரணமாக பல சுகாதார அபாயங்களை அனுபவிக்கின்றனர்.

எங்கள் குழந்தைகள் வாழ ஒரு சிறந்த உலகத்தை உறுதி செய்வதில் பெரியவர்களாகிய எங்களுக்கு முக்கிய பங்கு உண்டு என்று நான் நம்புகிறேன் என்று அவர் வலியுறுத்தினார்.

அனைத்து குழந்தைகளுக்கும் பாகுபாடின்றி கல்வி கிடைப்பதை உறுதி செய்யுமாறு அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தினார். இதில் டிஜிட்டல் இடைவெளியைக் குறைப்பது ஒவ்வொரு குழந்தைக்கும் அவர்களின் முழு திறனை அடைய வாய்ப்பளிக்கிறது.

கோவிட் -19 இன் போது நிதி உதவி ஒவ்வொரு குழந்தைக்கும் போதுமான வழிமுறைகளுடன் வாழ முடிகிறது என்பதை உறுதிப்படுத்த தொற்றுநோய்க்கு பிந்தைய காலங்களில் நீட்டிக்கப்பட வேண்டும்.

அனைத்து குழந்தைகளுக்கும் ஆரம்ப சுகாதார சேவையை அணுக வேண்டும். மேலும் ஒவ்வொரு குழந்தைக்கும் தடுப்பூசிகள் கிடைக்க வேண்டும்,” என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 இன் போது குழந்தைகளுக்கு எதிரான மனநலம் மற்றும் வன்முறை சம்பவங்கள் அதிகரித்துள்ளதைக் கருத்தில் கொண்டு, இந்த பிரச்சினைகளுக்கு தீர்வு காண அரசாங்கம் புதிய முயற்சிகளை அறிமுகப்படுத்த வேண்டியது அவசியம் என்றார்.

குழந்தைகளுக்கு கேட்கவும், மதிக்கவும், அன்புடனும் பாசத்துடனும் நடத்த உரிமை உண்டு என்பதை நான் வலியுறுத்த விரும்புகிறேன். எல்லா குழந்தைகளுக்கும் ஒரு சிறந்த உலகத்தை உருவாக்க நாங்கள் ஒன்றிணைந்து செயல்படுவோம் என்று அவர் கூறினார்.

இந்த ஆண்டு உலக குழந்தைகள் தினம் “ஒவ்வொரு குழந்தைக்கும் ஒரு சிறந்த எதிர்காலத்தை மறுபரிசீலனை செய்வதற்கான ஒரு நாள்” என்ற கருப்பொருளுடன் கொண்டாடப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here