பயங்கரவாதத்திற்கு எதிராக இந்தியா பிரான்சுடன் ஒத்துழைக்கும்- மோடி

பயங்கரவாதத்திற்கு எதிரான போராட்டம், தீவிரவாதத்திற்கு  எதிராக பிரான்சுக்கு இந்தியாவின் ஆதரவை பிரதமர் மோடி தெரிவித்தார்.
பிரெஞ்சு அதிபர் இம்மானுவேல் மக்ரோனுடனான ஒரு தொலைபேசி உரையாடலில், பிரதமர் நரேந்திரமோடி  பயங்கரவாதம், தீவிரவாதம் தீவிரவாதத்திற்கு எதிரான போராட்டத்தில் பிரான்சுக்கு இந்தியா அளித்த ஆதரவை மீண்டும் வலியுறுத்தினார்.
பேச்சுவார்த்தையின்போது, ​​பிரான்சில் சமீபத்தில் நடந்த பயங்கரவாத தாக்குதல்களுக்கு மோடி இரங்கல் தெரிவித்துள்ளார் என்று பிரதமர் அலுவலகம் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.
கோவிட் பிந்தைய உலகம் முன்வைத்த சவால்கள், வாய்ப்புகள் குறித்து  இம்மானுவேல் மக்ரோனுடன் அவர் பேசினார். பயங்கரவாதம், தீவிரவாதத்திற்கு எதிரான போராட்டத்தில் இந்தியா பிரான்சுடன் நிற்கிறது என்று மோடி ஒரு ட்வீட்டில் தெரிவித்துள்ளார்.
சமீபத்தில், பிரான்ஸ் பயங்கரவாத தாக்குதல்களில் அதிகரித்துள்ளது. அக்டோபர் 16 ஆம் தேதி ஓர் ஆசிரியர் தனது பள்ளிக்கு வெளியே தலை துண்டிக்கப்பட்டார். அக்டோபர் 29  ஆம் நாள்,  நைஸில் உள்ள தேவாலயத்தில் ஒருவர் கத்தியால் மூன்று பேரைக் கொன்றார்.
கோவிட் -19 தடுப்பூசிகளின் மலிவு, அணுகலை மேம்படுத்துதல், கோவிட் பிந்தைய பொருளாதார மீட்பு, இந்தோ-பசிபிக் பிராந்தியத்தில் ஒத்துழைப்பு, கடல்சார் பாதுகாப்பு, பாதுகாப்பு உள்ளிட்ட பரஸ்பர ஆர்வத்தின் இருதரப்பு, பிராந்திய மற்றும் உலகளாவிய பிரச்சினைகள் குறித்தும் மோடி, மக்ரோன் கலந்துரையாடினர்.
ஒத்துழைப்பு, டிஜிட்டல் பொருளாதாரம்,  இணைய பாதுகாப்பு, பலதரப்பு வலுப்படுத்துதல், காலநிலை மாற்றம், பல்லுயிர். இந்தியா-பிரான்ஸ் கூட்டாண்மை, இந்தோ-பசிபிக் உட்பட உலகின் நன்மைக்கான ஒரு சக்தியாகும் என்று மோடி கூறினார்.
இரு தலைவர்களும் இந்தியா-பிரான்ஸ் மூலோபாய கூட்டாண்மை சமீபத்திய ஆண்டுகளில் பெற்றுள்ள ஆழம்,  வலிமை குறித்து திருப்தி தெரிவித்தனர், மேலும் கோவிட்-க்கு பிந்தைய காலத்தில் தொடர்ந்து நெருக்கமாக பணியாற்ற ஒப்புக்கொண்டனர்.
பொது சுகாதார நிலைமை இயல்பாக்கப்பட்ட பின்னர் இந்தியாவில் ஜனாதிபதி மக்ரோனை வரவேற்க பிரதமர் மோடி விருப்பம் தெரிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here