1.41 மில்லியன் மதிப்பிலான போதைப் பொருள் பறிமுதல்

ஜோஹர் பாரு: போதைப்பொருள் கடத்தல் குற்றச்சாட்டில் இந்தோனேசியர் உட்பட மூன்று பேரை போலீசார் கைது செய்துள்ளனர் மற்றும் கோத்த திங்கியில் RM1.4mil மதிப்புள்ள சுமார் 30 கிலோ சியாபு பறிமுதல் செய்தனர்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (டிசம்பர் 6) இரவு 7.15 மணியளவில் பொலிஸ் சோதனையின்போது பந்தாய் பத்து லேயரில் படகில் காத்திருந்த சந்தேகநபர்களில் இருவர் கைது செய்யப்பட்டனர். மற்றொருவர் திங்கள்கிழமை (டிசம்பர் 7) அதிகாலை 2.30 மணியளவில் பண்டார் பெனாவரில் கைது செய்யப்பட்டதாக ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர் க டத்தோ அயோப் கான் மைடின் பிச்சை தெரிவித்தார்.

இருவரும் ஒரு காரில் காத்திருந்தனர். அது பரிசோதிக்கப்பட்டது மற்றும் சீன தேயிலை பேக்கேஜிங்கில் மருந்துகள் அடங்கிய மூன்று பிளாஸ்டிக் ஜெர்ரி கேன்கள் இருப்பது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

சந்தேக நபர்கள் 33 முதல் 46 வயதுடையவர்கள் என்றும், மொத்தம் 31.25 கிலோ எடை கொண்ட சியாபு 1.4 மில்லியன் வெள்ளி மதிப்புடையது என்றும் அவர் கூறினார்.

செவ்வாயன்று இங்குள்ள ஜோகூர் போலீஸ்  தலைமையகத்தில் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் கூறினார், “இந்தோனேசியாவில் மருந்துகள் படகு மூலம் கொண்டு செல்லப்படுவதால் அவை செயலில் உள்ள ஒரு மருந்து கும்பலின் ஒரு பகுதி என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்.

இந்தோனேசியாவில் தங்கள் இலக்குக்கு முன்னர் பரிசோதனையைத் தவிர்ப்பதற்காக இந்த குழு மருந்துகளை பிளாஸ்டிக் ஜெர்ரி கேன்களில் மறைத்து வைத்திருப்பதாக கம் அயோப் தெரிவித்தார்.

பிளாஸ்டிக் கேன்கள் வழக்கமாக படகில் பெட்ரோல் சேமிக்கப் பயன்படுகின்றன. எனவே சிண்டிகேட் ரன்னர்களாக செயல்பட்ட மூவரும், கேன்களுக்குக் கீழே ஒரு துளை செதுக்கி, மருந்துகளை உள்ளே சேமித்து வைப்பதன் மூலம் தப்பித்துக் கொள்ளலாம் என்று நினைத்தார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

இந்த குழு, மார்ச் மற்றும் ஏப்ரல் மாதங்களில் மருந்துகளை வழங்க விரும்புவதாக அவர் கூறினார். ஆனால் இயக்க கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கு காரணமாக தங்கள் திட்டத்தை நிறைவேற்றவில்லை.

ஜோகூரில் உள்ள மற்ற போதைப்பொருள் கும்பலுடன் குழுவின் தொடர்பு இருப்பதற்கான சாத்தியக்கூறுகளையும் காவல்துறை நிராகரிக்கவில்லை என்று அவர் கூறினார். RM40,000 மதிப்புள்ள ஹோண்டா சிவிக் ஒன்றையும் போலீசார் பறிமுதல் செய்துள்ளனர்.

சந்தேக நபர்கள் மீது மேற்கொள்ளப்பட்ட சிறுநீர் பரிசோதனையில் அவர்களில் இருவர் மெத்தாம்பேட்டமைனுக்கு சாதகமானவர்கள் என்றும் அவர்களில் இருவர் குற்றவியல் பதிவுகள் இருப்பதாகவும்  அயோப் கான் கூறினார்.

போதைப்பொருள் கடத்தல் மற்றும் நுகர்வுக்காக ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39 பி மற்றும் பிரிவு 15 (1) (அ) இன் கீழ் விசாரணைக்கு உதவுவதற்காக மூவரும் டிசம்பர் 7 முதல் 13 வரை தடுப்புக் காவல் செய்யப்பட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here