அடுத்த பேராக் மந்திரி பெசார் டத்தோ சாரணி என்று ஒருமித்த குரலாக எழுந்திருக்கிறது

கோலாலம்பூர்: தற்போது நடைபெற்று வரும் பேராக் தலைமை நெருக்கடிக்கு மத்தியில் பாரிசன் நேஷனல், பார்ட்டி பிரிபூமி பெர்சத்து மலேசியா (பெர்சத்து) மற்றும் பாஸ் ஆகியோரால்  அடுத்த மந்திரி பெசராக டத்தோ சரணி முகமட்  பரிந்துரைக்க ஒரு ஒருமித்த முடிவு எட்டப்பட்டுள்ளது.

பாரிசன் பொதுச்செயலாளர் டான் ஸ்ரீ அன்னுவார் மூசா, பெர்சத்து பொதுச்செயலாளர் டத்தோ ஶ்ரீ ஹம்சா ஜைனுதீன் மற்றும் பாஸ் பொதுச்செயலாளர் டத்தோ தக்கியுதீன் ஹாசன் ஆகியோரின் கூட்டு அறிக்கையில் இது அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

அந்த அறிக்கையின்படி, புதன்கிழமை (டிசம்பர் 9) நடைபெற்ற கூட்டத்திற்குப் பிறகு மூன்று தரப்பினரும் ஒருமித்த கருத்தை எட்டினர். இந்த கூட்டத்தில், பாரிசன் தலைவர் (டத்தோ ஶ்ரீ  அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடி) பேராக் பாரிசன் சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் சார்பில் மன்னிப்பு கோரியுள்ளார்.

பெரிகாத்தான் நேஷனலின் ஆய்வின் அடிப்படையில், பேராக் சுல்தானால் சம்மதிக்கப்படவுள்ள புதிய பேராக் மந்திரி பெசாராக சரணியை முன்மொழிய மூன்று கட்சிகளும் ஒப்புக்கொள்கின்றன.

புதன்கிழமை நடைபெற்ற கூட்டத்தில் மாநில அரசாங்கத்தின் பிற நியமனங்கள் தொடர்பாக ஒருமித்த கருத்தை அடைய முடிந்தது என்றும் அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

பேராக்  நகரில் பெரிகாத்தான் அரசாங்கத்தில் உள்ள கட்சிகளுக்கிடையேயான ஒத்துழைப்பை வலுப்படுத்த மூன்று கட்சிகளும் ஒப்புக் கொண்டன. மேலும் அரசியல் ஸ்திரத்தன்மை மற்றும் நல்லிணக்கத்திற்கான கூட்டாட்சி மட்டத்திலும் என்றார்.

பேராக் மாநில சட்டசபையில் வெள்ளிக்கிழமை முன்வைக்கப்பட்ட நம்பிக்கை தீர்மானத்தில் அம்னோ மற்றும் பக்காத்தான் ஹாரப்பான் சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் டத்தோ ஶ்ரீ  அஹ்மத் பைசல் அஸுமுவை மந்திரி பெசாருக்கு எதிராக வாக்களித்த பின்னர் பாரிசனுக்கும் பெரிகத்தானுக்கும் இடையிலான உறவுகள் மோசமடைந்துள்ளன.

59 இடங்களைக் கொண்ட மாநில சட்டசபையில், அம்னோவுக்கு 25 இடங்களும், பெர்சத்து ஐந்து,  பாஸ் மூன்று, கெராக்கான் ஒன்று, சுதந்திர இடங்களும் உள்ளன. எதிர்க்கட்சிக்கு 24 இடங்கள் உள்ளன – டிஏபி (16), பி.கே.ஆர் (மூன்று), பார்ட்டி  அமனா நெகாரா (ஐந்து).

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here