சுற்றுலா பயணிகள் வருகை குறித்து பரிசீலிக்கப்படும்

கோலாலம்பூர்: கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களின் போது பசுமை மண்டல நாடுகளுடன் பயண சேவை ஏற்பாடு செய்வதற்கான சாத்தியக்கூறுகளை சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகம் ஆராய்ந்து வருவதாக அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ நான்சி சுக்ரி (படம்) தெரிவித்துள்ளார்.

அமைச்சகம் பல அரசு நிறுவனங்கள் மற்றும் சுற்றுலாத் துறை பிரதிநிதிகளுடன் ஆலோசனைகளை நடத்தியதாக அவர் கூறினார். எல்லை தாண்டிய சுற்றுலா நடவடிக்கைகளை பாதுகாப்பான மற்றும் முறையான முறையில் மீண்டும் திறப்பதற்கான வழிமுறைகளை அடையாளம் காணவும்.

அமைச்சினால் ஆராயப்படும் வழிமுறைகளில் கோல்ஃப், டைவிங், ஸ்கூபா, பறவைகள் கண்காணிப்பு, ஹைகிங்  நடவடிக்கைகள் ஆகியவற்றிற்காக சிறிய குழுக்களாக இலக்கு அல்லது தீவு சுற்றுப்பயணங்கள் உள்ளன.

பயண விவரங்கள் முதலில் சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிகளால் அங்கீகரிக்கப்படும், மேலும் பயண ஏற்பாடுகள் உரிமம் பெற்ற பயண நிறுவன நிறுவனங்களால் செய்யப்படும் என்று அவர் கூறினார். 2021 வழங்கல் மசோதா மீதான விவாதத்தை நேற்று மக்களவையில் அமைச்சகத்திற்கான குழு கட்டத்தில் முடித்தார்.

நாட்டின் தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட சுற்றுலாத் துறையை மீட்டெடுப்பதற்கான சுற்றுலா மற்றும் கலாச்சார மீட்பு திட்டங்களில் கோடிட்டுக் காட்டப்பட்ட முயற்சிகளில் இவை அடங்கும் என்று நான்சி கூறினார்.

இந்த முயற்சிகள் பயண மற்றும் சுற்றுலா நடவடிக்கைகளில் பொதுமக்களின் நம்பிக்கையை மீட்டெடுக்கவும், உள்நாட்டு சுற்றுலாவை புத்துயிர் பெறவும், டிஜிட்டல் தளங்கள் மூலம் அதிக ஆக்கபூர்வமான மற்றும் கவர்ச்சிகரமான பயணப் பொதிகளை வழங்க சுற்றுலா துறையினரை ஊக்குவிக்கவும் உதவும் என்று அவர் கூறினார்.

முன்னதாக, முஹம்மது பக்தியார் வான் சிக் (பி.எச்-பாலேக் புலாவ்) சுற்றுலா மீட்பு திட்டம் மற்றும் கலாச்சார மீட்பு திட்டம் குறித்த விவரங்களை வழங்குமாறு அமைச்சகத்திடம் கேட்டுக் கொண்டார். இது இலக்கு வரையறை இல்லை என்று அவர் கூறினார்.

அமைச்சகத்திற்கான குழு அளவிலான வழங்கல் மசோதா பின்னர் தொகுதி வாக்களிப்பு மூலம் நிறைவேற்றப்பட்டது. இது 109 நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் ஆதரவாகவும், எதிராக 96 நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களும்  பதினைந்து  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் ஆஜராகவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here